Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Có vẻ như liên minh Hyundai-Kia không mấy mặn mà với cvt ấy bác. Con accent blue ngày trước xài cvt, em có đi thử vài lần thấy hao xăng bỏ mịa. Đợt rồi ra mắt Rio bên Mỹ cũng xài lại cvt nhưng không biết ra sao. Xe nhỏ, máy nhỏ đi cvt thì mượt, nhưng khi cần gia tốc hay leo dốc thì hơi thiếu lực. Với do Hyundai không chịu khó tinh chỉnh bộ điều khiển hộp số thôi, chứ 4 cấp như Xpander đi vẫn ngon lành, êm ru.
Chính xác con accent cvt hao lắm không như lý thuyết :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Vậy ý bác nói ở cmt trước, 530 là giá lăn bán hay giá bán??
Khi bàn chuyện giá cả thì nên nói giá bán niêm yết, chứ giá lăn bánh thì mỗi nơi mỗi kiểu. Bác nói thế thì biết đâu mà lần :D
Soluto, phân khúc B, bản luxury cũng cỡ 520-530 lăn bánh. Xe to hơn, nhiều option hơn Brio khá nhiều đấy bác.
Ah cmt trước mình quên ghi giá lăn bánh :)
Giá niêm yết brio rs là 450tr, đầy đủ option như em nói rồi tăng lên 470tr thì đẹp, em vẫn sẵn sàng mua :D
Em có đi coi hết rồi đó bác, pkA và cả pkB, nhưng loại hết mấy em dài trên 4.3m, xong cuối cùng còn brio, fadil, attrage, soluto. Dẫn vợ đi xem vợ chọn con brio nên mua luôn.

• Like
Tập Lái
30/10/19
2
1
3
31
mình đang chạy con này, cảm giác lái ổn, ngoại thất đẹp. Đi cao tốc vẫn lên 120 bình thường nhưng ồn. Điều hòa của xe yếu, nội thất thì chả có j để nói =)). Bác k quan tâm đến nội thất thì xe ok đó.

• Like
Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
con này dc cái mã đẹp nhất với rộng hạng A với hộp số CVT còn lại ko có gì để khen
mình từng bỏ qua con Brio 2019 RS của pà chị bán 380t odo 15.000km qua mua con Fadil
thấy lựa chọn xứng đáng

Hạng D
22/1/19
4.057
6.691
113
con này dc cái mã đẹp nhất với rộng hạng A với hộp số CVT còn lại ko có gì để khen
mình từng bỏ qua con Brio 2019 RS của pà chị bán 380t odo 15.000km qua mua con Fadil
thấy lựa chọn xứng đáng
Bản RS odo 15k mà bán 380 thì cũng thơm đó chứ. Rẻ hơn mua mới cả trăm củ. Mua i10 chạy lướt sợ còn khó có giá đó.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
E chạy nát cái thành phố này rồi, chả cần VSC, có sao đâu.
Có VSC thì vẫn an toàn hơn là không có chứ không phải xe nhỏ thì không cần xe lớn mới cần, những trường hợp nguy hiểm thật ra cũng hiếm khi xảy ra nhưng không ai biết trước được có những lúc mình có việc quan trọng, trời thì mưa nếu có VSC sẽ an tâm đi nhanh hơn. Mua xe nó có nhiều tiêu chí, chứ VSC cũng chưa phải là cái bắt buộc hàng đầu đối với xe nhỏ thì đúng hơn.

Tập Lái
12/7/19
17
6
3
36
Bản RS odo 15k mà bán 380 thì cũng thơm đó chứ. Rẻ hơn mua mới cả trăm củ. Mua i10 chạy lướt sợ còn khó có giá đó.
Bác ơi nếu xe tp bác giới thiệu em với, mua được em gửi thêm bác 5tr cf. Em đang muốn mua.