Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Em thấy i10 là sự kết hợp hài hoà giữa không gian thoải mái và option đủ xài. Hai yếu tố rất cần thiết ở phân khúc hạng A. Hy vọng TC motor sớm đem phiên bản mới về để lấy lại doanh số. Mẫu đang bán đã gần 4 năm rồi ...
Mấy nay e đang tìm thêm con mirgae full hoặc i10 HB full AT đời 2018 không có toàn dòng i10 sedan xấu quá, i10 là phải mua dòng HB date trên 4/2018 có 4 đĩa và esp xe nhỏ mà có 2 món đó hơn biết bao nhiêu dòng AB ở xứ ta. Ai có outlander 2.4 full cũng chơi lun :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Em thấy i10 là sự kết hợp hài hoà giữa không gian thoải mái và option đủ xài. Hai yếu tố rất cần thiết ở phân khúc hạng A. Hy vọng TC motor sớm đem phiên bản mới về để lấy lại doanh số. Mẫu đang bán đã gần 4 năm rồi ...
Con fadil băng ghế sau hơi đứng hơn i10 bác em thấy ngồi i10 phía sau thoải mái nhiều hơn fadil.
I10 chán cái hs 4 cấp, bản mới vẫn 4 cấp nên cũng ko mong nang cấp gì ở cái cục máy và hs khi về vn. Tuy nhiên i10 là con xe thay con xe máy là đúng bài, mua đi loanh quanh gần gần, đi xa làm con 7 chỗ hoặc bán tải

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
I10 chán cái hs 4 cấp, bản mới vẫn 4 cấp nên cũng ko mong nang cấp gì ở cái cục máy và hs khi về vn. Tuy nhiên i10 là con xe thay con xe máy là đúng bài, mua đi loanh quanh gần gần, đi xa làm con 7 chỗ hoặc bán tải
Mấy xe hạng A nó mà 6 cấp chắc giá không rẽ được rồi bác em hiện tại lấy k3 để đi xa giờ tìm thêm con xe nhỏ đi lại trong phố như i10 và mirage.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Mấy xe hạng A nó mà 6 cấp chắc giá không rẽ được rồi bác.
Ý em là dùng cvt đó, chứ 6 cấp mà máy 1.2 ko biết chia tỉ số truyền sao luon hehe, mà huydai hình như ko làm chủ CVT hay sao, 1 thời lam cvt xong phải bỏ

• Like
Reactions: namvios
Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Nghe mà hú hồn. Con Brio giờ có gắn cbdt, thêm mấy cái bác nói vô rồi bán 530 cũng chả ai mua đâu bác ơi. Mắc hơn xe hạng B full option luôn rồi.
Giữ nguyên giá cũ, thêm cbdt, thêm keyless thì may ra có doanh số tốt, đỡ bết bát như hiện tại. Bản RS mắc quá nên thêm túi khí hay đèn pha led nữa vào ... Chứ đâu ra mà một con xe như Brio, thêm vài option rồi bán 530 ...
Giá lăn bánh hiện giờ tầm 500-510tr rồi bác, thêm chút lên 530tr đầy đủ option là bán được ngay, đương nhiên doanh số sẽ vẫn dưới 200 chiếc 1 tháng.

Hạng D
22/1/19
4.017
6.574
113
Ý em là dùng cvt đó, chứ 6 cấp mà máy 1.2 ko biết chia tỉ số truyền sao luon hehe, mà huydai hình như ko làm chủ CVT hay sao, 1 thời lam cvt xong phải bỏ
Có vẻ như liên minh Hyundai-Kia không mấy mặn mà với cvt ấy bác. Con accent blue ngày trước xài cvt, em có đi thử vài lần thấy hao xăng bỏ mịa. Đợt rồi ra mắt Rio bên Mỹ cũng xài lại cvt nhưng không biết ra sao. Xe nhỏ, máy nhỏ đi cvt thì mượt, nhưng khi cần gia tốc hay leo dốc thì hơi thiếu lực. Với do Hyundai không chịu khó tinh chỉnh bộ điều khiển hộp số thôi, chứ 4 cấp như Xpander đi vẫn ngon lành, êm ru.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Có vẻ như liên minh Hyundai-Kia không mấy mặn mà với cvt ấy bác. Con accent blue ngày trước xài cvt, em có đi thử vài lần thấy hao xăng bỏ mịa. Đợt rồi ra mắt Rio bên Mỹ cũng xài lại cvt nhưng không biết ra sao. Xe nhỏ, máy nhỏ đi cvt thì mượt, nhưng khi cần gia tốc hay leo dốc thì hơi thiếu lực. Với do Hyundai không chịu khó tinh chỉnh bộ điều khiển hộp số thôi, chứ 4 cấp như Xpander đi vẫn ngon lành, êm ru.
Xpander ko bị ngật ngưỡng khi len xuong số hả bác, con accent của em hs 6 cấp mà bt chạy thì mượt, nhưng đột ngột tăng ga hay mất đà cái nó ngu ngu sao đó, kiểu đúng ra phải từ số 5 xuống 4 thì nó ko xuống, suy nghĩ 1 lúc

Hạng D
22/1/19
4.017
6.574
113
Giá lăn bánh hiện giờ tầm 500-510tr rồi bác, thêm chút lên 530tr đầy đủ option là bán được ngay, đương nhiên doanh số sẽ vẫn dưới 200 chiếc 1 tháng.
Vậy ý bác nói ở cmt trước, 530 là giá lăn bán hay giá bán??
Khi bàn chuyện giá cả thì nên nói giá bán niêm yết, chứ giá lăn bánh thì mỗi nơi mỗi kiểu. Bác nói thế thì biết đâu mà lần :D
Soluto, phân khúc B, bản luxury cũng cỡ 520-530 lăn bánh. Xe to hơn, nhiều option hơn Brio khá nhiều đấy bác.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Xe Hàn ở xứ ta khong xài cvt em nhớ con accent nào luc trước co xài cvt.

• Like
Reactions: Leminhtu88