Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Mua đúng 700tr thì bạn lấy chiếc Rush, đi bền bỉ, 5 10 năm chắc cũng chả sao, có điều nội thất nó chán quá, thành ghế thấp, ngồi không thoải mái.
Còn không thì lấy Xpander - rẻ hơn được chút, tầm 670 680, nội thất hoàn thiện ok, vận hành chấp nhận được, vượt dốc thì hơi yếu chút vì máy có hơn 100 mã cho xe 7 chỗ, Rush hơn được vì dẫn động cầu sau, còn lại toàn bộ xe như Xpander hay XL là cầu trước hết rồi. Nhược điểm của Xpander là phuộc sau hơi mềm, muốn ngon thì thay phuộc. Vấn đề thứ 2 là mẫu Xpander ra lâu và kiểu góc cạnh nên mau lỗi thời.
Còn rẻ nữa thì lấy XL7, có anh bạn mình năm ngoái lăn bánh XL7 có 590tr, có điều xe hơi nhẹ, nội thất không được chắc chắn lắm, nhưng được ưu điểm là xe 7 chỗ rộng rãi, giá rẻ, ngoại hình cũng được, ok.
Còn muốn rộng rãi nội thất ngon thì lấy chiếc Xpander Cross - chắc lăn bánh tầm 740tr ah.
Hoặc chịu chơi mua xe cũ thì tầm hơn 700 bữa trước thấy có bác bán chiếc Xtrail 2019 cũng tầm 750, nhìn ngon lành lắm.
Mình thấy có mấy lựa chọn đó đang khả thi chứ còn lựa chọn nào khác thì mời các bác sau comment tiếp :D

Như tiêu đề, em muốn tìm chiếc 7 chỗ tầm 700 củ quay đầu, mấy bác tư vấn giùm em (đừng khuyên em ráng chút này chút nữa nhé, chốt 700 rồi ạ). Nhu cầu cùa em chỉ là đi gia đinh, ko kinh doanh, về quê ở Củ Chi và Vũng Tàu vào dịp cuối tuần. Hiện em đang sử dụng Swift 2014, cũng ổn nhưng hơi chật, nhiều khi muốn chở đồ hoặc chở thêm ông bà thì khá bất tiện. Cảm ơn các bác ạ.
700 triệu vậy Anh mua xe suzuki XL7 đi ạ. 700 triệu dư sức mua dc xe XL7 ạ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
View attachment 2493177
*Ảnh minh họa

Như tiêu đề, em muốn tìm chiếc 7 chỗ tầm 700 triệu quay đầu, mấy bác tư vấn giùm em (đừng khuyên em ráng chút này chút nữa nhé, chốt 700 rồi ạ). Nhu cầu cùa em chỉ là đi gia đinh, không kinh doanh, về quê ở Củ Chi và Vũng Tàu vào dịp cuối tuần.

Hiện em đang sử dụng Swift 2014, cũng ổn nhưng hơi chật, nhiều khi muốn chở đồ hoặc chở thêm ông bà thì khá bất tiện. Cảm ơn các bác ạ.
Mua Grandis 2008 giá tầm 350
Còn 350 để dành đổ xăng
Chi phí sửa 20 triệu/năm
Hehe

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Em đi Grab thì thấy Xpander cảm giác thoải mái khoẻ nhất. Rush hơi say, ngồi trong xe cao hơn Xpander kha khá.
Nếu mua mới em vote mua Xpander.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
XL7 rẻ, bền dáng, bền bỉ nhưng hơi ồn gầm, ồn máy
Xpander kg ồn gầm, kg ồn máy, nhưng treo sau bồng bềnh, form xe sẽ lỗi thời
Rush form đẹp, nhưng dễ gây say xe với nội thất chật
Outlander cũ cũng là một sự lựa chọn đáng cân nhắc, nhưng hàng ghế 3 sẽ không rộng như Xpander hay XL7.