Tập Lái
19/7/19
25
10
3
700 thì đầy nhe bác. Ertiga đang KM bản full dưới 500 ( chưa giấy tờ) còn dư tiền đỗ xăng
(mình cũng ở VT hay về Củ Chi đây :) )

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Em cũng tập lái! Vậy em cũng là Sâu sao bác! :(
Sorry Bác, mình hông có ý về hạng Tập lái ...bác đừng để tâm... Do mình chơi Diễn đàn này nhiều năm nên cảm nhận được Bài đăng nào là định hướng Bán hàng, Bài nào là câu hỏi chân tình của ae OS chân chính.... Mấy ông định hướng bán hàng phải giả "Nai" ... thì còn cách nào hơn là núp với danh "Tập lái"... Mong Bác xí xoá hén!

Hạng C
9/7/12
642
1.475
93
Với người mới mua xe lần đầu và chưa am hiểu về xe thì có 3 lựa chọn an toàn là XL7, Expander và Rush, nếu có chút hiểu biết về xe sẽ chọn Rush vì cấu hình hơn hẳn 2 XL7 và Expander (6 túi khí, cầu sau, giảm sóc đa điểm ..., lúc Rush mới về giá hơn 800 do bán ế nên lùi về đấu với Expander chứ Toy định vị Rush cao hơn). Cá nhân mình sẽ kiếm xe lướt như MU-X hay Trailbalzer, cần rộng rãi và yên bình thì chỉ có Innova :)
Một thanh niên đi 2 đời Ford Everest chia sẻ :D

Hạng B2
20/1/11
383
665
93
Mục tiêu của bạn là xe 7 chỗ, rộng rãi và ngân sách ở mức khoảng 700t.
Với những khoảng mục đó, theo mình bạn nên chọn vào phân khúc xe 7 chỗ đúng nghĩa như Fortuner hoặc là Ford Everest (Không nên 5+2). Và tất nhiên là xe đã qua sử dụng.
Để mua xe cũ và an tâm người dùng, bạn có thể tham khảo qua các đại lý chính hãng, ở đó họ cũng có bán cả xe đã qua sử dụng.
Ưu điểm của xe SUV kể trên là không gian nội thật RẤT rộng rãi, đi đầm, chắc, người đi cùng không có cảm giác mệt mỏi khi di chuyển đoạn đường xa.
Không hề có lựa chọ hoàn hảo, chỉ có lựa chọn tốt nhất mà thôi. Chúc bạn tìm được chiếc xe phù hợp cho gia đinh.
Tính comment mà cụ này nói trước rồi!
Nhà em 3 đời, à mà ko, em đi 3 đời xe chính chủ, và hàng chục loại xe cỏ khác nhau, gồm:
Chính chủ: Kia Rondo 2015, Mazda 3 2019 và đang đu Everest 2017 2.2 AT;
Đi ké: Zace 2012, 2014, Everest 2008, Vios 2019, i10 2019 của nhà;
Innova, Foturner, Terra, Outlander 2018, Everest 2019 của cty;
Santafe 2017, BT50 4x4, Morning, CX5, CX8… của đồng nghiệp;
Explorer 2017 của sếp!!!

Theo đánh giá cá nhân, thì ko con nào qua Everest 2,2 AT 2017 của em được! Cả về độ trâu bò, ổn định, ăn nhiêu liệu, cách âm, tải nặng, full 7 người…
Chiếc xe kế đến em có cảm tình là BT50 4x4 khi rong ruỗi cả 1000km đường Hà Giang, Lạng Sơn!
Tạm được là Innova đời 2017 của cty, đi đỡ mệt hơn ông nội Fortuner và Terra! Khung gầm Innova là số 1 trong phân khúc MPV. Lần kia em chui xuống gầm chiếc CX8, thấy càng A đơn xong bỏ ý định luôn!
Santafe đi cũng tạm được, đường đẹp ok!
Zace: vô địch về hàng 3 và khoan hành lý. Chấp luôn dàn SUV cỡ trung đời mới và MPV (trừ Sedona)!
Những chiếc ko nên mua: Rondo (gầm sedan quá tệ, cốp sau bé tẹo, ghế 3 chở trẻ con, ọp ẹp lắm)!
CX8 cũng ọp ẹp và cách âm kém lắm! Khung gầm yếu! Nội thất do em đi M3 quá lâu nên nhìn nhàm! Giống y chang nhau!

Túm lại, bác thớt nếu máu thì mua SUV đời 2016-2018: EV, PS, Trailazer, MUX đều được, ráng lùng, mua bản thấp chắc sẽ có!
Ko thì cứ lấy Innova gia đình! Khung gầm là số 1 rồi! Tuy cảm giác lái và nội thất khá chán! Cũng như ko có tính năng gì!
Hết!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/4/20
24
33
13
33
Phải thêm phần chấp nhận mức tiêu thụ nhiên liệu ntn nữa chứ, Xpander hỗn hợp tầm 7l, đi phố nhiều lên 9l 10l, còn các con xe mà đi trung bình 9-10l như innova hay 11 12l như Fotuner thì kẹt xe phố khỏi phải bàn, xe 7 chỗ nó to xác nên hao hơn nhiều nhé, xe dầu ít hao thì lại hôi và ồn. Em cũng khuyên nên mua xe mới nếu mua xe lần đầu.

Tập Lái
5/9/17
23
35
13
36
Bác nói chí phải, mình năm ngoái dứt được con outlander 2017 bản 2.4 2 cầu nhập Nhật 5+2 mới chạy có 27.000km giá có 750tr chạy cực ngon. Khuyên bác chủ nếu có thợ giỏi đi kèm thì nên mua xe lướt. Tầm 700tr rất nhiều xe ngon cao cấp hơn XP,XL7,Rush rất nhiều. Như outlader bản 2.0 2019, Innova 2019 form mới bản G...
Chính xác nè, xe nào rồi cũng thành xe cũ, múc xe lướt giá ngon hơn hẳn

• Like
Reactions: HML1985
Hạng B2
9/9/16
332
353
63
37
Dạ, em cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ, thực ra trước khi đăng topic hỏi thì trong đầu em cũng đã có một số lựa chọn, tuy nhiên muốn tham khảo thêm ý kiến của các bác đi trước để có lựa chọn phù hợp với bản thân. Rất bất ngờ là các bác lại nhiệt tình như vậy, hihi. Một lần nữa chân thành cảm ơn và chúc các bác cùng gia đình nhiều sức khỏe, luôn may mắn, thành công ạ. :p
P/S: Riêng cái bác CC nào vào topic của em nói em là tập lái nên đừng comment là sao nhỉ, ai mới vô diễn đàn chẳng là Tập Lái, ko lẽ bác ngoại lệ à. Bác bớt trông mặt mà bắt hình rong đi, sống ở đời cứ cái kiểu ỷ mới hiếp cũ thì người ta gọi là TIỂU NHÂN đó bác ạ, đôi lời gửi bác, mong bác và gia đình bình an qua mùa dịch này nhé.

Hạng D
29/11/06
3.949
9.985
113
Dạ, em cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ, thực ra trước khi đăng topic hỏi thì trong đầu em cũng đã có một số lựa chọn, tuy nhiên muốn tham khảo thêm ý kiến của các bác đi trước để có lựa chọn phù hợp với bản thân. Rất bất ngờ là các bác lại nhiệt tình như vậy, hihi. Một lần nữa chân thành cảm ơn và chúc các bác cùng gia đình nhiều sức khỏe, luôn may mắn, thành công ạ. :p
P/S: Riêng cái bác CC nào vào topic của em nói em là tập lái nên đừng comment là sao nhỉ, ai mới vô diễn đàn chẳng là Tập Lái, ko lẽ bác ngoại lệ à. Bác bớt trông mặt mà bắt hình rong đi, sống ở đời cứ cái kiểu ỷ mới hiếp cũ thì người ta gọi là TIỂU NHÂN đó bác ạ, đôi lời gửi bác, mong bác và gia đình bình an qua mùa dịch này nhé.
Zất đồng ý với đồng chí!
Mới vào diễn đàn thì phải "tập lái" thôi. Anh Lam quần hường mặc định vậy rồi.
Theo mình, nếu anh mua xe cũ thì phải biết nguồn gốc xuất xứ cái xe đó nó za làm sao thì hãy mua. Chứ anh mướn thợ đi coi xe (mình xin lỗi một số các anh thợ chân chính nha, chân gỗ khỏi xin lỗi :p), chủ xe nó bấm ảnh 1 phát bằng nhiều tờ polymer thì anh chỉ có "chết như Từ Hải". Mua cái xe cũ mà bị "thuốc", giống như anh rước con nghiện về nhà vậy. Nản lắm!
Tốt nhất là mua mẹ nó cái xe mới chạy cho za thằng người. Không phải lăn tăn trong gì cả vòng 5 năm.
Xe mới thì mình thấy Expander hay Rush, con nào cũng OK. 700 chai đừng đòi hỏi nhiều quá cho 1 con xe ở cái xứ Đông Lào này.