Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/10/11
811
68.175
93
Em có một miếng đất ở cái dự án này, vị trí quận 9, dự án đã xong cơ sở hạ tầng (điện nước ngầm), đã ra sổ đỏ, tổng số nền chưa tới 100 vì là dự án nhà ở CBCNV, cạnh Villa park và goldora (ngay ngã tư Bưng Ông Thoàn với đường liên phường).

Dưới cái link này, vị trí chổ dự án để tên là Golden island đấy ạ (không biết ai để tên sai)
http://wikimapia.org/#lat=10.8054382&lon=106.795725&z=16&l=38&m=b

Em không biết nên bán hay để lại, nếu bán thì giờ này giá nó cỡ được bao nhiêu một m2 ???

Em cũng không cần hay kẹt tiền gì, có điều trong vòng 2 năm tới em muốn xây nhà ở, các bác thấy em nên ra đó xây hay mua bên phía Nhà Bè???

Cám ơn các bác trước.

Hạng C
13/10/11
811
68.175
93
JerryMouse nói:
Xa mịt mù... Khu này tối chắc Đồng Không Mông Quạnh.

Dạ, khúc đầu đường liên phường thì ở đông rồi, nhưng xuống tới đó thì hơi vắng.
Độ rày em thấy làm đường cao tốc, rồi đường vành đai kế bên, nhưng dân ở thì chưa có nhiều.
Vậy thôi chắc em cất nhà bên Nhà Bè cho nó đông, tại đọc cái thớt giao thông Q7 về TT cũng thấy hơi ngán, không biết tương lai Q9 có khá hơn không. Em nghèo nên không đủ xiền vô được mấy quận gần hơn.
Bác nào rành giá đất Q9 cho em biết giá cỡ nhiu thì gả được miếng này. Em cám ơn.

Hạng B2
9/4/12
458
14
18
Gửi bác watanabe

Do thông tin nền đất của bác nêu chung chung nên em không định giá chính xác cho bác được. Em không biết nền đất của bác là nền nhà phố hay biệt thự và đã có sổ hay đang chờ cấp sổ.

Còn giá ở khu vực này như dự án cấp cho CBNV trường Mẫu giáo trung ương 3, đã có sổ đỏ, cơ sở hạ tầng hoàn thiện, nằm ở mặt tiền đường liên phường thì giá diện tích nhà phố khoảng 13,5tr/m2.

Nếu chưa có sổ thì như bên khu Sở văn hóa thông tin cũng cấp cho CBNV và đang ra sổ thì giá nhà phố ở khoảng 8tr/m2.

Khu của bác phải đi xuống đường Bưng Ông Thoàn mới vào được dự án nên em nghĩ nếu cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện và có sổ đỏ rồi thì giá nhà phố vào tại thời điểm này chắc khoảng 10,5tr/m2.

Giá trên là mức giá trung bình của một số chủ đất đang chào trên thị trường em gửi bác để tham khảo.

Còn mức giá cụ thể của từng nền đất thì giao động +-1tr/m2 (tùy thuộc vào một số yếu tố như: mặt đường rộng, có bị vướng hố gas, tụ điện không, hướng nền đất, v.v....)

Nếu được thì bác gửi thông tin về trị trí, diện tích, bản đồ, pháp lý nền đất cho em, em sẽ định giá và tư vấn cho bác kỹ hơn.

Địa chỉ email của em là [email protected]

Điện thoại 0908.939.678

Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/10/11
811
68.175
93
Cám ơn bác Vinh. Nền của em là nhà phố, cơ sở hạ tầng xong, sổ đỏ đã có, nằm trên đường chính của dự án.
Em đang phân vân là nên bán bên này và xây nhà ở Phước kiểng hay ngược lại? Nếu bán chắc em sẽ nhờ bác.

Status
Không mở trả lời sau này.