Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/10/10
1.678
13.832
113
tammile nói:
Gần đây e có nhu cầu cần thuê nhà để ở nên có tham khảo 1 số thông tin thì có được 3 option thế này
Option 3:
Ngoài ra, có 1 căn nhà đang muốn cho thuê họ offer cho e dưới hình thức này:
- họ ra giá 400tr (tạm xem như giá thuê nhà)
- họ sẽ giao nhà cho mình (công chứng ủy quyền sử dụng) trong 5 năm
<span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;"">- sau 5 năm họ sẽ trả lại 400tr cho mình và lấy nhà lại </span>
Như vậy mình sẽ ko mất đồng nào sau 5 năm sử dụng (chỉ lỗ tiền lãi suất nếu mình đem số tiền này gửi NH và lạm phát khoảng 20% mỗi năm)
Cái hình thức này e mới nghe lần đầu và cảm thấy giống như là cầm đồ nên e thấy ko an toàn chút nào

Trước giờ e chưa có kinh nghiệm thuê nhà nên mấy bác tư vấn dùm e option nào tốt ạ... Many thanks!!!!
Sau 5 năm thì 400tr mà họ trả lại cho mình chỉ có giá trị chừng 200tr hiện nay, có nghĩa là 5 năm sau, cầm 400tr đó đi mua đồ / thực phẩm thì chỉ bằng 1/2 so với hiện nay đem số tiền đó đi mua đồ / thực phẩm .
CĐT có ngon thì bảo nộp cho họ 20 nghìn USD, sau 5 năm thì họ trả lại 20 nghìn :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/7/10
224
7
0
Cái Beehome này em nghe thông tin là sẽ dành 30% căn hộ cho CBCNV là quân nhân thuê vì đất này là của kho VK928 của quân khu 7, nhà xây lắp ghép, thuê đất 30 năm. Em đấu thầu gạch men ở đây nên chỉ biết thế

Tập Lái
27/7/11
9
0
1
36
Ngày 11-8-2011, Báo Người Lao Động sẽ tổ chức buổi giao lưu trực tuyến với chủ đề “Giải pháp nhà ở cho người thu nhập trung bình” diễn ra vào lúc 15 giờ 00 đến 16 giờ 30.
Từ lâu, TP.HCM trở thành thỏi nam châm thu hút người dân ở nhiều tỉnh thành trong nước đến học tập, sinh sống và làm việc. Xuất phát từ thực tế này, nhu cầu nhà ở hiện đã, đang và sẽ trở nên vô cùng bức thiết. Bởi lẽ có an cư mới lạc nghiệp! Hiểu được nguyện vọng sâu xa cũng như nhu cầu thực tế, Báo Người Lao Động tổ chức buổi giao lưu trực tuyến với chủ đề “Giải pháp nhà ở cho người thu nhập trung bình” do các chuyên gia của Sở xây dựng TP.HCM, Tập đoàn C.T Group cùng tham gia giải đáp những thắc mắc của đông đảo bạn đọc.
Bạn đang có nhu cầu về nhà ở, nhưng thu nhập của bạn chỉ ở mức trung bình. Và bạn đang săn lùng những căn hộ phù hợp với khả năng tài chính của bạn, căn hộ ở đâu phù hợp nhất với túi tiền của bạn? Với mức thu nhập trung bình, nên mua nhà hay thuê nhà…Thông qua buổi giao lưu này, bạn có thể nắm bắt được thông tin về dự án nhà ở cho người thu nhập trung bình cũng như cơ hội tìm được căn hộ như ý trong khả năng tài chính của mình. Để tham gia chương trình, vui lòng gởi câu hỏi qua email: .
Mời bạn đặt câu hỏi với các khách mời dự kiến tham gia là đại diện Sở Xây dựng TP.HCM, Quỹ Đầu tư và Phát triển TP.HCM và ông Trình Huỳnh Lê Thương - Giám đốc Dự án Khối Đầu Tư Tập đoàn C.T Group.

Xem thêm :
www.ctgroupvietnam.com
[<font]www.giaiphapdiaoc.net

Hạng D
6/12/07
1.353
14.570
113
Em thì thấy option 1 tiện nhất, kinh tế nhất! Chứ option 2 thì cũng phải 4tr/tháng mà chỉ khoảng 30m2 thôi trong khi 4tr ấy ra ngoài thuê chung cư (mới) thì cũng được 60m2 rồi!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Tôi thì thấy option 3 cũng khá hay với điều kiện HD >5 năm .:D

Tập Lái
27/7/11
9
0
1
36
ở sau 3 năm mà đã đủ tiền mua nhà hoặc không còn nhu cầu thì cty sẽ thuê lại.

Hạng B2
30/8/11
105
54
28
Đào cái này lên, không biết dự ớn này tới đâu rồi nhỉ, trong hợp đồng có nói giao nhà chậm thì chịu phạt lãi suất ngân hàng.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.148
113
53
Mấy ngày nào sao mail và sms nhận thông tin về vụ này nhiều quá nhỉ? Có khi nào thấy HAGL giảm giá 50% cái học theo ko ta????

Hạng C
26/5/12
523
261
63
opt 3 khi muốn trả nhà lấy lại tiền thì không biết chủ giờ phương nao

Status
Không mở trả lời sau này.