Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
21/12/12
10
1
1
các anh chị xem xét giúp em trường hợp này với:
em có hợp đồng với beehome và đã trả hết số tiền hợp đồng trong 6 năm thuê căn hộ
trong hợp đồng có ghi rõ là sẽ bàn giao trong quý I năm 2012, và cam kết không quá tháng 4 năm 2012. bây giờ đã trễ gần 8 tháng rồi.
bây giờ em phải làm sao đây các anh chị?
em tính rút lại hết số tiền đặt cọc, ko biết có được ko?
cho em vài lời tư vấn nhé, tks!

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
kubuntu nói:
em có hợp đồng với beehome và đã trả hết số tiền hợp đồng trong 6 năm thuê căn hộ
trong hợp đồng có ghi rõ là sẽ bàn giao trong quý I năm 2012, và cam kết không quá tháng 4 năm 2012. bây giờ đã trễ gần 8 tháng rồi.
cái tổ ong này e cũng theo dõi lâu rồi. cũng may ko sa chân vào đó. bác xem tiến độ nó như thế nào rồi và khả năng khi nào giao nhà. còn lại bác xem kỹ tính pháp lý trong hợp đồng có nói trách nhiệm của các bên xem phạt ra sao

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
kubuntu nói:

bác up cái hợp đồng lên anh em tư vấn cho bác

Hạng D
14/5/08
2.536
21.260
113
Mô hình Beehom này phù hợp với các gia đình trẻ. Cái sợ nhất là với đà lạm phát như hiện nay thì có kịp xây xong không ? CĐT mà không xây xong thì cả người thuê lẫn chủ đầu tư ôm nhau khóc

Xui cái là lời dự đoán của em lại thành hiện thực. Trước khi xây nhà em nghĩ giá xây dựng không tăng nhưng thực ra thì giá VLXD vẫn tăng, giá nhân công vẫn tăng, đầu tư cho thuê dài hạn thì chỉ có chết

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/12/12
10
1
1
Các bác tư vấn giúp e chút kinh nghiệm để chuẩn bị thuê nhà ở riêng

em up lên những cái quan trọng trong vấn đề thôi :)
các anh xem giúp với nhé, e chỉ muốn thu hồi lại tiền thôi. tại từ lúc hết thòi gian hẹn tới giờ chưa nghe bên beehome nói năng gì hết, mình là khách hàng mà nỡ đối xử như vậy!
ngu ở chỗ là em đã đưa hết số tiền :p
thank you!

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
như vậy là rõ rồi ! bác nhận tiền phạt của nó theo tiền gưỉ lãi suất của ngân hàng công thương trên số ngày quá hạn ;) bác có thể tính số tiền phạt nó trả cho bác thế này:
=số tiền đã đóng x 8% ( lãi suất hiện tại) x số ngày quá hạn
Haiz thằng CT này cũng chiếm dụng vốn của kh 1 thời gian đây vì CT ko ghi trong điều khoản hợp đồng là không đc trễ quá bao nhiêu ngày . Đòi lại tiền là bị thiệt đó bác thứ nhất là mất 8% và phí mô giới cho nó , thứ 2 là đợi nó bán cho người khác mới trả lại tiền cho mình .thôi cầu cho nó có tình người ,làm nhanh cho các bác ở đây có nhà mới đón tết :(

kubuntu nói:

em up lên những cái quan trọng trong vấn đề thôi :)
các anh xem giúp với nhé, e chỉ muốn thu hồi lại tiền thôi. tại từ lúc hết thòi gian hẹn tới giờ chưa nghe bên beehome nói năng gì hết, mình là khách hàng mà nỡ đối xử như vậy!
ngu ở chỗ là em đã đưa hết số tiền :p
thank you!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/12/12
10
1
1
2 tấm hình đầu bị nằm dọc, mấy hình sau thì bt. nhưng ko hiểu sao nó ngược lại :D

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Hôm qua vừa cafe với một ông anh, nhân chuyện Bee Home ông ấy có alô hỏi một bạn sale thì thông tin là đang xây tầng 4 rồi (có 5, 6 tầng gì đó), cuối Q1 sang năm sẽ giao nhà. Bạn sale còn email cho mấy căn, nhưng mà em cũng thấy vài tháng nữa chẳng là bao nên cứ chờ đến lúc nó xong thật cho chắc :D.

Status
Không mở trả lời sau này.