Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Xe e allnew nhé bác hơi khác bác 1 tí nhưng e thấy cos xenon là hợp lí:
1. Xe đã có bi sẵn bác gắn xenon vào vừa hợp lí lại gom sáng tốt, do cấu tạo đèn của xe ngay từ ban đầu k dùng cho led .
2. Led tỏa nhiệt nhiều chứ bác mua nhầm câu dây ẩu là chập, cháy (phần này bác muốn lên led thì nên qua mấy bác có kinh nghiệm và nguồn hàng uy tín). Led bác có thể gắn pha vừa sáng lại vừa đẹp đèn ban ngày vàng vàng nhìn củ chuối quá. Còn phần đèn gầm bác nên lên xenon ánh sáng vàng vừa hỗ trợ đi đèo đi trời mưa cũng ổn. Bác mạnh dạn thay bóng đi đèn zin yếu quá, sáng hơn thì xử lí tình huống cũng tốt hơn. Chúc bác sức khỏe

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Tóm lại là bác thay cos xenon ánh sáng 5500k, muốn sáng hơn và gom sáng tốt phải thay thêm cặp bi, bi rin là loại vân mờ nên có thay bóng xenon cải thiện ko nhiều lắm
pha led ánh sáng 6500k
xe mình đang đi vậy, sáng ok lắm

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Bậy nè, ko nên gắn Led bar, chói mắt người khác. Đin cao tốc mở pha đủ chạy rồi, một nguyên nhân nữa có thể xe bác chỉnh đèn chưa đúng.
Led bar có loại gom sáng rồi pác. ánh sáng chiếu thẳng tắp. em nhìn thấy rồi. hỏi thử thì mắc quá

Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Mazda 3 thì thử qua bên Khắc Trung nghe tư vấn xem. Xe anh chủ bên đó cũng Mazda 3, độ quá trời luôn. Còn về xenon và led, bữa em coi ở đâu so sánh chung chung thì xenon sáng ngon hơn led mà ta?
Xenon em cũng nghe nói xuyên khói với bám đường hơn Led. Mà Xenon có vẻ hơi không trắng bằng Led, hơi hơi thôi thì phải.

Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Thay xenon là hợp lý nhất, xe mình trước dùng bóng dây tóc tối thui, thay led sáng nhưng đi không bám đường, sau cùng thay xenon đi ko chói người đối diện mà sáng và bám đường, an toàn hơn hẳn.

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Em vừa rồi cũng vừa lên cặp bi gầm GTR lens xanh để tăng sáng. Thấy ánh sáng cũng ok hơn hẳn. Mà em không biết lens xanh đi sương mù có đc không các bác nhỉ?. Đang tính tham khảo len luôn cos pha cho nó sáng hơn nữa. :D

Tập Lái
22/9/15
12
8
3
39
Đèn halogen zin theo xe của hãng tối lắm. Bác thay bóng xeon nhiệt độ màu 4000K là ngon lành, độ sáng tăng gấp đôi so với bóng halogen, không cần đục đẽo thêm gì. Giá tiền cho đèn xài được khoảng 2,5 triệu, còn muốn ngon nữa thì chơi bóng Philips.

Tập Lái
6/1/14
49
45
18
để ý đuôi đèn là j, ko phải muốn gắn là gắn. còn kinh nghiệm sử dụng thực tế e thấy xenon khá là nóng, e nghĩ led mát hơn xenon tí. led thì phải xịn ra ánh sáng mới ngon, mới bền còn xenon bóng tầm trung là xài ok rồi, đừng xài mấy bóng china. pha cos trắng thêm 2 đèn sương mù vàng là ok rồi. tốt nhất kiếm 1 tiệm uy tính test từng loại ưng mắt vừa túi tiền thì hốt thôi

Hạng C
22/8/13
557
504
63
để ý đuôi đèn là j, ko phải muốn gắn là gắn. còn kinh nghiệm sử dụng thực tế e thấy xenon khá là nóng, e nghĩ led mát hơn xenon tí. led thì phải xịn ra ánh sáng mới ngon, mới bền còn xenon bóng tầm trung là xài ok rồi, đừng xài mấy bóng china. pha cos trắng thêm 2 đèn sương mù vàng là ok rồi. tốt nhất kiếm 1 tiệm uy tính test từng loại ưng mắt vừa túi tiền thì hốt thôi
Trong 3 loại, thì led nóng nhất, thật đấy. Xong đến halogen. Cuối cùng là xenon.
Đèn thiết kế là halogen thì chỉ thay bóng halogen thôi, thay loại khác vào sai tiêu cự của choá, ánh sáng tè le ngay.
Muốn thay loại khác phải thay cả choá phù hợp với nó.

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Đừng nghe lời mấy cha độ đèn gắn xenon vs led. Gắn dzo tiền mất tật mang ! Đèn halogen đi vẫn okie nhất. Muốn sáng bác mua đèn tăng sáng 500k 1 cặp. Đi tỉnh okie luôn.
Độ đẽo linh tinh hư hệ thống điện. Bãn thân led vs xenon rất nóng nên cần tản nhiệt, lượng điện tiêu thụ rất lớn.
Cứ để zin. Gắn tăng sang ngon bổ rẻ