Hạng C
7/4/20
637
649
93
34
Lại đụng phải lũ xe máy sâu bọ, bởi vậy cực ghét cái lũ xe máy súc vật này
khứa này lớn chưa mà ăn nói vô văn hóa vậy? hay trong rừng rú chui ra???
Ngẫm lại trước tiền là ba mẹ, anh em, bà con cô bác của khứa có đã từng leo lên xe máy chưa hãy phát ngôn nhé.

Ra đường nói câu này thử coi còn răng về ăn cháo không nhe.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng C
16/4/16
746
942
98
Vũng Tàu
Đền cho nó đi. Nó gãy chân là mình phải đền rồi.
Còn bảo ai đúng ai sai thì đừng mong nhé.
Phần lớn các vụ này đều là tai nạn.
Không có bao giờ phán được đúng sai đâu.
không biết tụi công an này sao chứ công trường e có tai nạn là có một số anh công an hân hoan lắm

• Haha
Reactions: Perenco
mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Suy nghĩ cá nhân của em thôi nhé, có thể phù hợp hoặc không phù hợp với bác nhưng bác cứ tham khảo nhé!
1. Hỗ trợ viện phí và thậm chí cho thêm, bác xem như làm từ thiện. Giúp ai cũng là giúp, mà giúp người có liên đới mình thì càng nên giúp. Bác đã làm và nếu làm thêm cũng nên vui.
2. Họ căng không cần lý mà cùn thì bác cứ nói ra công an. Tình huống này khả năng cao họ không ra và bác cũng không muốn, nhưng nên cứng chút cho họ bớt đi những đòi hỏi quá đáng.
3. Bên cạnh đó bác cứ thăm hỏi và hỗ trợ viện phí, trên tinh thần là bác chia sẻ và vì mình là con người có suy nghĩ, trách nhiệm và cả lương tâm. Một mặt vẫn rắn về lý, một mặt vẫn mềm về tình. Bác cứ như vậy thì mọi chuyện chắc chắn kết thúc êm đẹp.
Họ sẽ ổn vì họ thấy bác đàng hoàng
Bác cũng vui vì bác thật lòng muốn chia sẻ vì thương họ chứ không phải sợ họ
Em nghĩ vậy, chúc bác vui và an lành nh
Vậy cũng hợp lý. Nói chuyện xảy ra thì mỗi bên có thiện ý một chút thì giải quyết sẽ không có vấn đề gì. Còn ra đến công an được cả hai bên đều thiệt. Mà hiện trường đâu có còn nữa.

• Like
Reactions: akon2501
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
không biết tụi công an này sao chứ công trường e có tai nạn là có một số anh công an hân hoan lắm
Chuẩn bác.
Những người làm công việc chứng nhận như vậy luôn hân hoan trong những vụ tai nạn. Ôi xin tiền, cái nghề xin tiền nhiều khi dễ làm.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
sau khi đọc comment các a thì e thấy đúng là tẩu vị là thượng sách, muốn làm người tốt quá khó
lúc đó em lủi đi là ko làm gì dc em luôn.

2 người đó chạy ào lên thắng ko kịp, quẹt vào em còn quay lại chửi em, lớn tuổi mà cũng hung hăn lắm.

Em đã lên trình báo công an phường nơi xảy ra va quẹt rồi, công an nói 2 bên tự thoả thuận hỗ trợ lúc đó tại bệnh viện là xong đứt đoạn, còn bên kia muốn làm gì thì làm, em không liên quan tới nữa, bên kia muốn gì thì tự lên trình báo.

• Like
Reactions: tungha
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
lúc đó em lủi đi là ko làm gì dc em luôn.

2 người đó chạy ào lên thắng ko kịp, quẹt vào em còn quay lại chửi em, lớn tuổi mà cũng hung hăn lắm.

Em đã lên trình báo công an phường nơi xảy ra va quẹt rồi, công an nói 2 bên tự thoả thuận hỗ trợ lúc đó tại bệnh viện là xong đứt đoạn, còn bên kia muốn làm gì thì làm, em không liên quan tới nữa, bên kia muốn gì thì tự lên trình báo.
Lũ xe máy rất bố láo, càng nhịn chúng nó càng hung hăng làm tới. Thế mà trong diễn đàn này vẫn có nhiều thằng bênh vực xe máy. Đúng là không thể chống lại bọn xe máy vì chúng quá đông và hung hãn