Hạng B1
27/7/13
51
139
33
:)) em bày bác cách này...ok 90%
Bác chạy xe ra chỗ làm lốp kêu họ lấy bánh sơcua ra, lấy cái lốp bị dập thay vào cái mâm sơcua mới keng chưa xài.Sau đó gắn lại vào xe=>> chọn 1 ngày đẹp trời chạy ra hãng bắt đền :))
Xe em mới đi 4000km mà lốp bị phù rồi a..b.....c....blap ...blap .... Đảm bảo sẽ được cái lốp mới ngay :)))))
Thay xong nhớ dẫn em cafe nhé :)))

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
innova082013 nói:
Bác chạy xe ra chỗ làm lốp kêu họ lấy bánh sơcua ra, lấy cái lốp bị dập thay vào cái mâm sơcua mới keng chưa xài.Sau đó gắn lại vào xe=>> chọn 1 ngày đẹp trời chạy ra hãng bắt đền :))
Xe em mới đi 4000km mà lốp bị phù rồi a..b.....c....blap ...blap .... Đảm bảo sẽ được cái lốp mới ngay :)))))
Kinh...:(:(:(

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
mâm em lỡ độ sơn lên rồi bác :( h thay ra nhìn tức cười lắm. 3 chân đen 1 chân xám :(

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Bị phù do cấn mâm khi leo lề hoặc sụp ổ gà rồi bác. Đang chạy nhanh mà vướng ổ gà dù không lớn lắm nhưng cũng có khả năng cao là bị vụ này, chạy xe mấy đường xấu như đường đi Đà Lạt dễ bị lắm. Phù vỏ thì bác nên thay ngay đi ạ, còn vụ bảo hành hay bảo hiểm đền thì khả năng khá là thấp vì cái này chủ yếu là do cách lái.

Hạng D
1/8/13
1.150
1.145
143
Xe mình cũng mới bị thủng vỏ, con sorento mâm 19 inch, vậy cho hỏi mấy bác nào kinh nghiệm chuyện thay vỏ mới thì nên thay loại nào vừa rẻ-đẹp- bền và giá bao nhiêu ạ? Và thay ở đâu thì uy tín ko bị tráo hàng ? Vì bánh xe của e có cảm biến áp suất lốp nữa...

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
có bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp dùm em vụ thay lốp dc ko ạ?? nên thay lốp tại hãng hay ra mấy hãng lốp như kumho, goodyear, michelin,...thay ạ??

Hạng B2
20/8/07
278
19
18
Mua ở hãng hay bên ngoài như nhau, quan trọng là cùng loại với lốp cũ để ko bị lệch sau này, 3 con lốp kia cũng 4000km nên nếu thay mới cũng ko chênh lệch mấy đâu. Nếu muốn tiết kiệm thì thay lốp mâm dự phòng, rồi mua lốp cũ nào cùng hãng cùng dòng mà còn ngon lắp vào mâm dự phòng. Không thì quất 4 lốp Mic Pr 3st là bao ngon luôn!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
innova082013 nói:
Em phản đối những kiểu mánh mung, tủn mủn như thế này…..Dân tộc VN sẽ ko bao giờ khá lên được với kiểu hành xử như thế này ạ…..Dám làm dám chịu chứ, chạy phang ổ gà hay gì đó mạnh quá nên nó mới bị như vậy!!!! Phải bỏ tiền ra thì mới có kinh nghiệm ạ….he he….:D Vả lại, suy cho cùng ở đời chả lấy không của ai được cái gì đâu ạ, lấy được chỗ này sẽ bị mất gấp nhiều lần ở chỗ khác thui….:(

Last edited by a moderator: