Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
innova082013 nói:
:)) em bày bác cách này...ok 90%
Bác chạy xe ra chỗ làm lốp kêu họ lấy bánh sơcua ra, lấy cái lốp bị dập thay vào cái mâm sơcua mới keng chưa xài.Sau đó gắn lại vào xe=>> chọn 1 ngày đẹp trời chạy ra hãng bắt đền :))
Xe em mới đi 4000km mà lốp bị phù rồi a..b.....c....blap ...blap .... Đảm bảo sẽ được cái lốp mới ngay :)))))
Thay xong nhớ dẫn em cafe nhé :)))
Em phản đối những kiểu mánh mung, tủn mủn như thế này…..Dân tộc VN sẽ ko bao giờ khá lên được với kiểu hành xử như thế này ạ…..Dám làm dám chịu chứ, chạy phang ổ gà hay gì đó mạnh quá nên nó mới bị như vậy!!!! Phải bỏ tiền ra thì mới có kinh nghiệm ạ….he he….:D Vả lại, suy cho cùng ở đời chả lấy không của ai được cái gì đâu ạ, lấy được chỗ này sẽ bị mất gấp nhiều lần ở chỗ khác thui….:(
Chuẩn men...

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
em xin review quá trình đi mua lốp của em ạ. Sáng nay em chạy xe ra Goodyear trên đường Nguyễn Oanh để thay cái lốp mới thì gặp dc anh kỹ thuật viên. Em cũng trình bày này nọ và cũng nói rõ thắc mắc là ko biết vì sao mà cái lốp mới chạy chưa dc 4000km lại bị vậy. Sau khi xem xét sờ mó 1 hồi thì anh nhân viên bảo rằng ko phải do quá trình vận hành mà là do lốp bị lỗi. Em cũng đem thắc mắc khi dc mấy bác trên OS bày cho em ra hỏi anh ấy như là em cập sát lề hay do chạy vấp ổ gà ổ voi mà bị đúng ko? thì anh ấy trả lời rắng: "không có chuyện anh chạy sát lề mà bị phồng lốp đâu và cũng không phải do vấp ổ gà mà dẫn đến bị như vậy, lốp do các hãng sản xuất lớn làm ra đâu có dễ te tua như vậy. Nếu theo lời anh nói do vấp ổ gà thì chắc 1 năm 12 tháng anh phải thay đến chục cái lốp khác." Nghe anh tư vấn kỹ thuật nói xong em tự tin lên hẵn các bác ạ. Quyết chí ngày mai ra hãng bảo hành cái lốp. Nhân tiện em cũng đọc qua cái danh sách các món trên xe dc bảo hành rồi ạ. Lốp xe nằm trong danh sách bảo hành đặc biệt, nếu lốp bị thủng, rách, nổ, hoặc mòn quá 50% sẽ ko dc bảo hành mà em thì nằm ngoài mấy trường hợp đó. Em xin hết, có gì em sẽ review típ ạ.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Em chưa hiểu dùng chưởng gì, chứ như hình chụp thì nguyên nhân do mình rõ ràng, sao đổ cho nhà SX lốp với xe được ạ???

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
dạ, đúng bác ạ. Em sáng nay vừa đi thay lốp về ạ. Bên trong khi tháo ra bị rách 1 vệt nên ko dc bảo hành ạ. Em đành ra hongcuong thay lốp Federal hết 2tr4 :(

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
byhero nói:
dạ, đúng bác ạ. Em sáng nay vừa đi thay lốp về ạ. Bên trong khi tháo ra bị rách 1 vệt nên ko dc bảo hành ạ. Em đành ra hongcuong thay lốp Federal hết 2tr4 :(
Có nghĩa là bây giờ bác đang chạy 3 chân Goodyear và 1 chân Federal ạ???

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Vậy thì cho bánh dự phòng xuống chạy đi bác, cho đồng bộ ạ…..Lốp mới đưa vào dự phòng…

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
em để chạy lun bác ơi, tại em thấy cũng đâu khác gì đâu.