Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB
RE: Các bác xem và bình loạn nhé!

họ bình phẩm về chiếc EX, có mấy điẻm chính sau, trong ngoặc đơn là lời của tôi:
1. Hình dáng "vuông vức bắt mắt", nhưng "hơi lạm dụng điều này" (không hiểu là sao!)
2. Phần đèn trước thiết kế đẹp nhưng không mới! (???)
3. Dung tích máy "chỉ" có 1599cc (xe MAX là 1.8)
4. ECU được bố trí ở vị trí dể bị tác động bởi bụi mưa: (cái này nhờ các chuyên gia đánh giá, không biết các xe khác thí ECU đặt ở đâu.)
5. Bộ phận lọc gió đặt quá thấp. (Cái này cũng nhờ các chuyên gia đánh giá!)
6. Nội thất: không CD, chỉ có 2 loa (tôi tưởng là 4 loa chứ nhỉ), không túi khí, dây an toàn không điều chỉnh độ cao được, kính hậu điều chỉnh tay (tất cả các điểm này đều có ở chiếc MAX)
7. Tăng tốc chậm, mất 19.85s để đạt 100km
8. Phanh: người test không dám phanh cứng khi đang chạy ở 100km. (MAX có ABS)
9. Túm lại giá 19K+ là quá cao so với những gì khách hàng đáng được nhận (câu này thì đúng, nhưng không chỉ với Lac mà với tất cả các xe khác ở Việt nam)

Các bác thấy sao ạ?
Đường link của pác kiến vàng die nên em ko xem đc
Nhưng pác Cvn tóm tăt như thế thì em có thể hiểu đc,tóm lại là chê nhiều,nghe phát ớn
Em nghĩ là xe nào thì cũng phải có 4 loa chứ nhỉ 2 loa cửa ,2 loa đàng sau chứ đấy là tối thiểu ,mà người tets ko dám phanh cứng dù có ABS ,hình như họ ko tin tưởng lắm vào LAC
Giá xe cao là giá chung rồi,nhưng còn rẻ chán so với Vios,dangs xe ăn đứt Vió lá cái chắc

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Không phải là thất vọng với Lacetti mà là thất vọng với trình độ và khả năng test xe của nhà báo này! OS đã có dịp test phần tăng tốc chỉ mất 13-14 giây để đạt 0-100km.

Mời các bác vào đây để xem bình luận của anh em OS!

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=31782&mpage=1&key=lacetti&#31797

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

1. Hình dáng "vuông vức bắt mắt", nhưng "hơi lạm dụng điều này" (không hiểu là sao!)
Viết thế này thì không thể nào hiểu được:(, vừa câu trước câu sau đã tự đấm mình rồi. Cái bác viết bài này phải cho đi xem sinh viên bảo vệ đồ án mà học tập.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Hôm trước em đọc bài này em ra Pháp vân cầu giẽ thử xe Ford Mongdau 2.5 thử tăng tốc đến 100 km hết bao lâu hoá ra mất những 30 s. Chắc mấy thằng phóng viên cũng như e thôi mới học lái xe ấy mà. Các bác thông cảm cho họ đi.