Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Cái vụ nóng máy ko biết bác nào rành ko giúp e với :
- Xe e bữa trước đang chạy thấy máy lạnh ko mát ------- > kim nhiệt toàn 9h
- E vào gara kiểm tra ------ > Thợ phán hết gas -------> sạc gas -----------> kim nhiệt về 7h chạy ngon lành -------> được chừng 1 tháng lại hết gas , e bảo thợ tháo hết kiểm tra , thợ báo thủng dàn lạnh ------- > Thay dàn lạnh, van tiết lưu, cục đông đá , cảm biến áp suất gas, phin lọc. Sau khi thay xong ----------> xe mát trở lại, nhưng lại bị nóng máy vào mấy hôm trời lạnh , lúc đó quạt tản nhiệt không quay ----> kim nhiệt ở mức 9h, mà xe e nóng máy thì khó vào số , chạy cảm giác bị ì khó chịu .
Ko biết là do cái cảm biến mà làm cho quạt giải nhiệt quay nó ko chịu hoạt động, mà cái quạt này nó hoạt động chập chờn, có khi vừa đề máy chạy 10m quạt đã quay, có khi chạy cả ngày mà quạt không quay, có bác nào biết chỉ giúp e với. E trình bày hơi khó hiểu các bác ráng đọc kỹ, Thanks các bác
E nghĩ con cảm biến nhiệt độ nó bị hư đó bác.
Bác cho thay con đó xem sao.
Chúc bác mau bán xe!

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
28/4/16
12
9
3
56
Si bị dính phanh cứ thay hay sợi dây ống dẫn dầu phanh trước là xong. xe của tôi vừa mới thay xong hết bệnh đính phanh.

Tập Lái
7/10/17
15
8
3
40
Hello bác,
Khi bị dính phanh, đèn báo hiệu pahnh (thắng) trên táp lô của bác có cảnh báo không?
Si bị dính phanh cứ thay hay sợi dây ống dẫn dầu phanh trước là xong. xe của tôi vừa mới thay xong hết bệnh đính phanh.

Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Bác @Buiduc nói là nghẹt ống dầu nên dính phanh bác ơi, xe em bị rồi, nóng dĩa phanh và đèn thắng tay ko sáng.
Hì. Đèn thắng tay là đèn báo thắng tay đang ở vị trí kéo lên, đâu có dính dáng gì đến ống dầu mỡ gì đâu đâu mà sáng nhỉ.
Nó chỉ dính dáng đến cái công tắc tại cần thắng tay thôi, chỉ để báo mình biết là chưa nhả tay thắng thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/12
1.022
1.967
113
Hì. Đèn thắng tay là đền thắng tay, đâu có dính dáng gì đến ống dầu mỡ gì đâu đâu mà sáng nhỉ.
Nó chỉ dính dáng đến cái công tắc tại cần thắng tay thôi, chỉ để báo mình biết là chưa nhả tay thắng thôi.

Đúng rồi bác, kẹt thăng tay mới cháy đèn

Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Đúng rồi bác, kẹt thăng tay mới cháy đèn
Hì , kẹt thắng tay mà để chạy lâu thì cháy bố thắng sau. Chứ cái đèn thì là cái đèn như bao nhiêu cái đèn thôi. Có điện là nó đỏ, ngắt điện thì nó tắt (công tắc nằm ở cần kéo thắng tay ấy, mở bọc thắng tay là thấy ngay). Với lại lúc nào nó hỏng (cháy tim) thì nó hết đỏ (tắt).

• Like
Reactions: nopower
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Hello bác,
Khi bị dính phanh, đèn báo hiệu pahnh (thắng) trên táp lô của bác có cảnh báo không?
E bị rồi, ko sáng nha bác. Theo e nghĩ đèn sáng do cái cần thắng tay.