Tập Lái
22/2/12
5
0
1
Có bác nào bị như xe em ko? Xe nóng máy ép ga là bị sượng ga liền.càng ép càng lịm máy.giống như xe bị dư xăng bugi đánh lửa ko hết nên lịm máy. Bác nào biết xin chỉ giáo

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
bệnh sôi nước của Fiat thì mua quạt toyota chế vô , đấu quạt trực tiếp là oki ! vài lời cùng các Fiater
đã chế quạt Toyota rồi còn đấu trực tiếp làm gì ạ? vậy thôi đấu trực tiếp quạt zin Fiat, khỏi tốn tiền mua quạt Toy, bác nhỉ?!:D

• Like
Reactions: Linh74 and TrauXin
Hạng D
8/2/12
1.022
1.967
113
đã chế quạt Toyota rồi còn đấu trực tiếp làm gì ạ? vậy thôi đấu trực tiếp quạt zin Fiat, khỏi tốn tiền mua quạt Toy, bác nhỉ?!:D

Ồn lắm anh

Tập Lái
12/10/19
14
5
3
36
Sau 1 năm sử dụng Fiat Siena em tổng hợp các bệnh thường gặp và cách khắc phục của Fi ác như sau:
1/ Bệnh sôi nước: ngày đi rước dâu là em nó đã dở chứng, sôi nước ùng ục, kim lên vạch đỏ, nước trào ra khỏi nắp bình nước phục. Lên gara, thay két nước mới do két cũ nghẹt quá, thay luôn nắp bình nước phụ. Giờ không lo vụ kẹt xe mà mắt cứ ngó vô kim nhiệt rồi.
bệnh này trị bằng cách lắp thêm bình nước phụ hả bác, đi đăng kiểm có bị làm khó gì ko vậy

Hạng B1
16/1/16
91
62
18
35
bệnh này trị bằng cách lắp thêm bình nước phụ hả bác, đi đăng kiểm có bị làm khó gì ko vậy
Đâu có a! Nắp bình nước phụ xe có sẵn mà.
Giờ xe a bị sôi nước thì làm vệ sinh hệ thống lại như mấy post AE đã chia sẽ.
Còn ko đem vaod Garage mấy a trong thớt này làm luôn

• Like
Reactions: binaccand