Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
NganGiang nói:
@anhbocau : em ở BT luôn bác ạ. Nếu mượn được dụng cụ mở nồi em mới tiến hành chuột bạch được.
Cám ơn bác đã chỉ điểm.

@dolathanh : Theo em. Bình xăng con tháo hết ra xúc rửa bằng Aceton ( thường mấy tay thợ gốc me xúc bằng chính xăng của xe sẽ không sạch), bộ phận thường bị hao mòn thì thay mới là ngon nhất.
BÁc NganGIang cẩn thận nhé khi làm chuột bạch, vì luôn có cái giá phải trả đấy. Bác mượn được dụng cụ mở nồi cũng chưa chắc lắm được vì mở được vỏ chuông ra rồi thì cũng bó tay do bộ 3 càng được gắn lên hệ puly bằng con tán 39 được siết bằng hơi nén rất chặt. Hoạ chăng bác mở vỏ chuông, gỡ cua roa ra khỏi hệ puly rồi cầm nguyên cái bộ nồi sau ra tiệm nhờ mở con tán 39 đó ra thì được.
Còn vụ xúc rửa BXC ở nhà thì cũng không đơn giản vì mình không có đủ dụng cụ, nhất là cái chén xăng có 3 con vít paker siết rất chặt, không quen và không có mũi tô vít đúng khi mở sẽ làm hư đầu paker của vít.
Em thấy trên 5giay.vn có thành viên bán chai xịt vệ sinh BXC cho cả loại bình thường và phun xăng. Cách sử dụng cũng đơn giản là cho máy nổ và xịt vào cổ pô e là xong. Cách này có vẻ đơn giản và hiệu quả.

Hạng B2
3/10/07
230
9
0
Cái vụ pha dung dịch vào xăng coi chừng lợi bất cập hại, nếu hệ thống ống dẫn xăng mẫn cảm với nó thì coi chừng đi tong!

Ngày trước xe tui bị vô nước làm thủng cả bình xăng (ăn từ trong ra ), mở bơm xăng thấy miếng lọc xăng đóng 1 lớp sắt rất dày mà chỉ có khí nén mới thổi bay đi được, chắc chắn sẽ có 1 ít bám vào đầu phun, liệu dung dịch trên có tẩy dc sét ????

giải pháp tháo rời đầu phun ra khỏi xe rồi đem đến dịch vụ súc béc là hay hơn cả

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
@@NganGiang : em có đọc được cái thớt "nồi xe tay ga" , hình như là của bác enh_uong . Bác cũng là 1 cao thủ .

@@Phuong Ngoc : bác phải tháo ra . Ở đó chỉ là tiệm tiện , dán bố , phun cát , khoan chuông.....dớt thắng dĩa nữa .
Chủ tiệm là anh 4 . Anh này cũng máu me lắm .
À , em quên . Đem cụm nồi sau ra nhờ anh 4 mở luôn . Ảnh có cái súng điện phê lắm . em rất thích nhưng không biết ở đâ bán . Đang nhờ thắng bạn bên Nhật tìm hàng second .

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
anhbocau nói thế chết em, em biết chút chút thôi chứ không là "cao thủ" đâu anh ạh. Trong OS nhiều cao thủ lắm, em không dám múa rìu đâu.
Về cây súng điện mở ốc, anhbocau bữa nào canh me chộp lại hình nó em xem với. Dùng điện tiện hơn dùng hơi, gọn nhẹ không rườm rà, mà k biết lực nó được mạnh như súng hơi không nhỉ ?

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
NganGiang nói:
anhbocau nói thế chết em, em biết chút chút thôi chứ không là "cao thủ" đâu anh ạh. Trong OS nhiều cao thủ lắm, em không dám múa rìu đâu.
Về cây súng điện mở ốc, anhbocau bữa nào canh me chộp lại hình nó em xem với. Dùng điện tiện hơn dùng hơi, gọn nhẹ không rườm rà, mà k biết lực nó được mạnh như súng hơi không nhỉ ?
cái này đúng không bác

cái này xài 12v DC,hay cái này xài điện nhà nè

còn về lực thì các bác yên tâm bù lon tắc kê mà còn mở được thì mấy con ốc nồi là cái đinh gì

Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
@CHIEUCUONG: bác có thông tin về món đồ chơi đó bán ở đâu giá cả ra sao không bác, em đang máu nó, cám ơn bác

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
CHIEUCUONG nói:
NganGiang nói:
cái này đúng không bác

cái này xài 12v DC,hay cái này xài điện nhà nè

còn về lực thì các bác yên tâm bù lon tắc kê mà còn mở được thì mấy con ốc nồi là cái đinh gì
Xài điện AC bác ợ . Vì vậy em mới thích quá xá .
Hôm trước , tậm mắt sở thị và được tháo ốc lớn ở nồi sau xe em mà .

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Con ốc cốt nồi mới khó tháo, cần cái dụng cụ kềm chuông lại, không có dụng cụ đôi khi mở bằng súng hơi vẫn ra ngon lành, dùng súng điện không biết như thế nào. Con ốc lớn bắt chuông thì chỉ cần cái mỏ lết đủ to kẹp con ốc là tháo vô tư.
Cây dùng điện chắc lực mạnh lắm đây. Nhìn cũng máu quá.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Bác ChieuCuong , ở đâu bán vậy , giá cả thế nào bác ?
Em search ông Gù , thấy có cái makita . Rẻ nhất cũng hơn 4tr .

Thông số kỹ thuật
Khả năng vặn
Bu lông chuẩn : M12-M22(1/2’’-3/4’’)
Bu lông chịu căng cao: M12-M16 (1/2’’-5/8’’)
Bu lông đầu vuông :12,7mm (1/2’’)
Tốc độ rung/phút : 2,000
Lượng điện tiêu thụ khi máy hoạt động liên tục: 400W
Tốc độ không tải : 2,000 vòng/phút
Lực xiết tối đa : 350N.m ( 260ft.lbs )
Tổng chiều dài : 282mm (11-1/8’’)
Trọng lượng tịnh : 2,9kg (6,4 lbs)
Dây dẫn điện : 2,5 m (8,2 bước)
Kiểu đảo chiều quay, cách điện kép, hộp (vali)đựng đồ.

Cái này có xài được không vậy mấy bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Tình hình là xe em phát ra tiếng rột rẹt phía nắp nồi - khi máy nguội .
Máy nóng lên thì êm .
Tiếng kêu này khi lên ga thì nghe như từng đợt.rẹt............rẹt............rẹt , đều đặn tuỳ theo ga to nhỏ .

Thêm nữa , cái bệnh cà giật của nồi lại xuất hiện , nhất là lại lúc nguội máy . Nóng máy lên thì khi có - khi không ?????

Em đoán cái tiếng rẹt rẹt đó phát ra từ xu pap , chắc do khe hở lớn . Khi nóng máy lên , xu pap giãn ra , tiếng kêu hết .

Và nếu khe hở xu pap lớn sẽ có hiện tượng gì ạ ? ngoài tiếng kêu.