Hạng C
16/2/11
616
4
18
e chạy civic mt ,lúc đầu đi vào số rất nhẹ nhàng nhưng khoảng 30 phút sau là số kẹt cứng ngắc không thể trả số được ,các bác xem giúp xe e bị bệnh gì ạ huhu

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
bác cho vào xưởng kiểm tra ngay NHỚT HỘP SỐ- và LY HỢP

Nếu liên quan đén nhớt làm sớm nhé, không là tốn kém

Hạng C
16/2/11
616
4
18
dạ e cám ơn bác petrol , có gì mai e ghé bác liền

Hạng B1
2/10/10
75
0
0
40
TP Ho Chi Minh
Re:các chuyên gia vào giúp e với

Xe này xe em bác Luân ơi, em ở chỗ Central Garden á, em mới làm bảo dưỡng trước tết á bác.
Em mới để lại cho thằng bạn em, nó chưa quen số MT nên lúc đi bị chết máy (chắc đạp côn loạn lên) + ko trả số mà đã đề máy. Em nghĩ do “loạn hành trình tự do của ly hợp” nên vào số khó, để máy nguội 1 thời gian là hết chứ em đã mang đến PT check full trước khi chuyển cho Kenzo rồi, không vấn đề gì mà. Trước e bị mấy chú rửa xe ngồi lên chạy lên cầu để rửa gầm mà bị tắt máy nên cũng bị khó vào số.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/2/11
616
4
18

thế cứ bị tắt máy là bị thế hả,làm sao mà tránh không bị tắt máy được hix

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn

kenzon nói:
thế cứ bị tắt máy là bị thế hả,làm sao mà tránh không bị tắt máy được hix
Chạy số sàn hay bị tắt máy hả bác.bác phối hợp chân ga, chân côn hợp lý chưa.

Chắc bác kenzon mới chạy MT lần đầu rồi hen. Người ta hay chỉ là nhả côn từ từ và kết hợp đạp ga, với những bác sành MT rồi thì đơn giản lắm nhưng với bác và em (trước em mới tập lái xe cũng hay bị tắt máy như bác) thì lại khó khăn. Bây giờ bác cũng nhả côn từ từ nhưng bác chỉ nhả khoảng 1/2 thôi nhóe, rồi bác từ từ đạp ga. Em tin sẽ không bị tắt máy đâu, sau này quen rồi thì khỏe lém

Hạng C
16/2/11
616
4
18

dạ e cũng thỉnh thoảng mới chết máy,nhưng mỗi lần chết máy như thế hộp số cứng ngắc như vậy bất tiện quá,có cách nào khắc phục không ạ

Hạng B2
7/9/10
351
29
28

NẾu vậy em nghĩ là nằm ở ly hợp rồi, tắt máy đạp côn thì vẫn trả về 0 để đề chứ bác.
Chạy số sàn lưu ý khi đề máy ko dc để số kẻo tèo đấy.

Hạng B1
2/10/10
75
0
0
40
TP Ho Chi Minh

không phải mỗi lần chêt máy đều bị, khi chết máy nhớ đạp hết côn, về số 0 từ từ rồi đề máy chạy tiếp đùng làm loạn lên sẽ tránh được vụ này.Cứ phải bình tĩnh không đạp loạn xạ lên nhé. Đi tăng côn lên 1 chút. Nếu vẫn chưa yên tâm đi thay nhớt hộp số đi, mấy trăm k thôi.