Hạng C
3/5/07
526
8.552
93
để tim hiểu kỹ lại chỗ đỗ
thank bác nhiếu nhé :D
mà nhân tiện cho e hỏi
bác biết quán nhậu nào ko chặt chém ko ???
Nhậu không chặt chém mà view tương đối đẹp là Gành Hào 2 (trên lầu chỗ bến tàu cánh ngầm), Còn không thì Lan Rừng chỗ Hạ Long. Không thích ồn ào thì Con Sò Vàng (cửa số 3 KDL Biển Đông). Bảy Giai ở Hoàng Hoa Thám (dạng sân vườn). BBQ thì quán cô Nên ngay chỗ Bạch Dinh.

Hạng C
3/5/07
526
8.552
93
Gành Hào ở đâu vậy bác ?
Gành Hào cũ trên đường Trần Phú, chạy qua cáp treo rồi làng nghỉ dưỡng Bình An là tới. Ngày trước mình thích Quán Tre kế bên hơn. Mấy năm nay dẹp đi đâu không biết.

Hạng C
3/5/07
526
8.552
93
để tim hiểu kỹ lại chỗ đỗ
thank bác nhiếu nhé :D
mà nhân tiện cho e hỏi
bác biết quán nhậu nào ko chặt chém ko ???
Nếu đi chợ Xóm Lưới thì đậu xe ở ngay nhà văn hóa thanh niên (gần ngã 3 Hạ Long-Trương Công Định) hay đậu bên Hoàng Hoa Thám. Đó là cuối tuần hoặc cao điểm lễ. Ngày thường trống đâu đậu đó. CA Vũng Tàu hiền queo hà!
Chợ nằm trên con đường nhỏ Nguyễn Công Trứ.
https://www.google.com/maps/place/Hạ Long, tp. Vũng Tàu, Bà Rịa - Vũng Tàu, Vietnam/@10.3420912,107.0750012,18z/data=!4m2!3m1!1s0x31756f8efbe70bc7:0x83609b912cc1e9fc

Hạng B1
28/2/16
85
35
18
46
Cụ ăn ở Gành hào cuối tuần đông người, đồ ăn đợi hơi đầu lâu chút. Nhớ book bàn trước vì nhiều khi cuối tuần cũng chẳng còn bàn. Chỗ này view đẹp, rộng và giá ổn định không tính ngày lễ. Ngoài ra còn có quán Tre ở Thống Nhất mới gần đài liệt sỹ đi vào thành phố. Giá ok, chỗ để xe cũng thoải mái và có người coi.
Các cụ muốn mua ghẹ ngon và chuẩn thì alo cho bé này 090 7139900, hỏi trước tình hình chất lượng và giá trước khi đến vì ghẹ không phải ngày nào trong tháng cũng ngon. Cụ nào muốn mua cá mú loại to 4 kg trở lên khoảng 10 người ăn thì em pm sau.

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
6/3/16
35
5
8
43
Gành Hào cũ trên đường Trần Phú, chạy qua cáp treo rồi làng nghỉ dưỡng Bình An là tới. Ngày trước mình thích Quán Tre kế bên hơn. Mấy năm nay dẹp đi đâu không biết.
Quán Tre chuyển về Thống Nhất mới rùi bác nhé!

• Like
Reactions: gigi4
Hạng C
3/5/07
526
8.552
93
Quán Tre chuyển về Thống Nhất mới rùi bác nhé!
Cám ơn bác! Vậy là em cũng hết thích rồi. Ngày xưa thích nó vì trang trí kiểu Việt Nam, view biển. Book cái bàn sát biển, ít hải sản thì uống Remy không bao giờ say.

• Like
Hạng B1
28/2/16
85
35
18
46
Cám ơn bác! Vậy là em cũng hết thích rồi. Ngày xưa thích nó vì trang trí kiểu Việt Nam, view biển. Book cái bàn sát biển, ít hải sản thì uống Remy không bao giờ say.
Trước khi đến Gành Hào có quán Làng Bình An đó bác. Nhà gỗ sát biển, rất chất Vietnam cổ nhưng giá hơi chát

• Like
Hạng C
30/7/12
548
501
93
Gành Hào ở đâu vậy bác ?
Bác theo đường ven biển Hạ long từ bãi sau đến bãi dâu (qua luôn bãi Trước) thì sẽ thấy GH (đừng ghé GH 2 ở tàu cánh ngầm).
Nếu ăn uống ở Gh thì trưa tầm 10h30,chiều khoảng 16h thì có vẻ vắng(cuối tuần).
Hôm qua đi đầu tuần ăn lúc hơn 5h chiều quán vắng

• Like