Em thỉnh thoảng hay bò về Vũng Tàu , cũng lê la vài quán . Hôm bữa nghe một anh trên OS than vào quán bị chém em nghĩ mình lập thớt này để các bác vào bình loạn xem quán nào ăn uống vệ sinh , tươi ngon ..và đặc biệt là không bị ..chém cụt cổ.. Các bác lưu ý là mỗi lần kê một quán thôi nhé, và nhớ đăng chi tiết càng tốt ở các tiêu chí : Tươi ngon- Món tủ - Phong cách phục vụ - Gía cả - Địa chỉ ..v..vvv

Em khai trương trước :
Có lẽ các bác đi Vũng Tàu nhiều không ai lạ gì quá hải sản tươi sống Thành Phát
Địa chỉ 334 Trần Phú P5 TP Vũng Tàu , Quán này lợi thế của nó là nằm ngay khu ghe đi biển về nên hải sản tươi ngon . Có nhiều loại hải sản khá to như tôm tít 0,5-0,7 kg , về tối thứ 6 thì may ra còn con to , thứ 7 chủ nhật thì chắc không còn con nào ) . Cá mao ếch , Ghẹ nhàng , Tôm hùm tự nhiên, cá Mú tự nhiên , Tôm đất ( tự nhiên ) nhưng hơi hiếm hàng ....Ngoài ra cũng nhiều món bình dân như cháo hàu khá ngon , hay các món nghêu sò ..giá khá hợp lý , các loại cá ướp lạnh hấp .
Nhược điểm quán này là khá xa so với khu nghỉ chính của nhiều du khách , các bác đi hết đường Thùy Vân ,Hạ Long đi khá xa nữa mới đến. Đến nơi mà gặp thứ 7 hay Chủ nhật thì đông nghẹt. Quán này có cả Thành phát 1 , 2 ,3 đều của 1 chủ . Theo kinh nghiệm em thì Thành phát 2 có đầu bếp làm ngon hơn ..
Em đi ăn cơm đã về..chém tiếp :3dchientrung:

Bác ơi cập nhật thường xuyên nhé! ^^
Cho em ít kinh nghiệm đợt năm tới đại gia đình đi nghỉ! :)
Năm tới lận ah ? chắc nhà bác ở xa lắm ?
Đến Vũng Tàu nếu cả đại gia đình thì ở khác sạn Sơn Thịnh cũng được mới xây rất nhiều tầng nên tha hồ phòng , cấp 2 sao nên giá khá ổn.
KS Sài Gòn 85 ( 2 sao ) thì bãi để xe có cây cối mát mẻ -là KS của ngành CA nên cũng an tâm về anh ninh, nhưng có một điều em hơi bị kinh ở KS này là nước nước bơm từ giếng lên , và cái hệ thống hầm chứa chất thải hay tràn , mà họ ít khi súc ( ks này có từ năm 1986 ) ..nên từ khi biết điều đó em hoảng quá dọt luôn. Ngoài ra muốn non nước hữu tình giá rẻ thì thuê KS ở khu vực bãi trước ( gần quán Gành hào giá sẽ rẻ hơn ) . Muốn KS VIP thì bãi sau nhiều hơn cái này dễ tìm lắm em không giới thiệu chi
ăn hải sản thì ngoài quán Thành Phát 1,2,3 còn có Gành Hào( 2 nơi -trên đường Hạ Long ), quán Cây Bàng cũng trên đường này ( quán này mấy chục năm trước nổi tiếng lắm, giờ thì ít khách hơn, nhưng nhìn chung tạm ổn ) , Vip thì có Lan Rừng-dành cho doanh nhân, tiếp khách VIP ..( đi với bạn gái vào đây hơi bị...lãng mạn í :3dtanghoaheo::3dtanghoa:
Bar hay chỗ karaoke ..thì ..bữa sau em làm bài riêng hén ..
Ăn cơm gia đình thì có cơm Hướng Dương ( em quên mất địa chỉ , nhưng cứ hỏi lễ tân hay taxi họ chỉ cho-quán này giá rẻ , hợp túi tiền nhiều khách , nhưng sạch , ngon , khá khang trang ) , hoặc cơm niêu Hoa Sữa dc : 569/19a Nguyễn An Ninh( quán này trong hẻm , xe vào hơi cực , lại hay bị tình trạng không có bàn , nhiều lúc chạy vào họ báo hết cơm , thật ra là không có chỗ , cứ chờ có bàn nào ra trống chỗ , họ sẽ mời vào , quán này có cả le le , nhông cát , gà tây nguyên , vvv )
Có vài chỗ em cũng muốn giới thiệu nhưng thật sự là không thể nào diễn tả cái chỗ vì hai ba quán giả hiệu nhau nằm gần lắm . Ví dụ quán cháo bồ câu , quán gà nướng . Hay có những quán trên núi chỉ bán mỗi nước mát và trứng gà tre nướng , chỗ này ở núi có cáp treo ấy , nhưng phi otô lên được.
Những quán trên đây em đã chiến nhiều năm nên thấy ok lắm , vào đây không lo bị chém nhé bác ...Các bác mà đi nhầm quán ở Vũng Tàu thì ôi thôi ...hãi lắm ..chú ý nhé
Có gì em up thêm

Tập Lái
28/7/15
19
12
3
36
Cuối tuần rồi ghé ăn cơm niêu Rau Tập Tàng Giá 70k, 80k, 90k một phần, ăn ngon.

Tập Lái
6/12/10
27
32
13
Bổ sung một chút các quán ăn vặt: bánh khọt gốc vú sữa, bánh bông lan trứng muối, đoạn đường Đồ Chiểu cũng có khá nhiều quán ăn vặt, sinh tố ngon mà cũng không sợ chặt chém lắm

• Like
Reactions: đời_sương_gió
Hạng B1
13/10/10
71
138
33
- Bánh khọt buổi sáng có quán Bà Hai trên đường Trần Đồng bán ngon, ít dầu mỡ
- Hủ tíu mì có quán Tài Lộc đường Lê Quý Đôn (gần góc Nguyễn Văn Trỗi-Lê Q Đôn) bán rất ngon , em là mối ruột quán này -có món hủ tíu mì khô xí quách - cực kỳ
- Quán bún cá Nha trang - đối diện quán Tài Lộc - ăn cũng ngon
- Có quán cơm gà Thuận An - chuyên bán gà ta - có món cơm gà hấp khá ngon 50k - quán này mới ra - nằm trên đường Lê Hồng phong gần tới đài liệt sỹ, gần quán Bò Tơ Tây ninh Năm Đạt ( quán này bán bò tơ tây ninh ăn khá ngon) - kế bên có quán ăn đặc sản Đà Nẵng - ăn cũng được nhưng hơi đắt
Em ở Vt nên ăn mấy quán này nhiều rồi, khá ngon, không chặt chém, giới thiệu cho các Bác

Gần Metro Vũng Tàu cũng có chỗ bán cơm gà ngon lắm , gà ở đây thịt thơm ngon , không bở , mấy lần em đi về , cũng mua gà ở tiệm bán gà nhờ họ làm luôn , bỏ thùng xốp , chạy lên SG luộc , thơm phức ..nhưng lại không nhớ cái tên đường , chỉ biết ở đó có hai cây duối to lắm ...

Tập Lái
1/9/15
2
2
1
34
Tại Vũng Tàu, mình mới khám phá ra được một quán bán Ice Blended khá chất mà giá rẻ đến bất ngờ, các thức uống đá xay ở đây chỉ từ 16k – 29k ở quán NPlus 136 Lê Hồng Phong

Trà xanh Matcha khá “hot” hiện nay. Nếu ai đã từng quan tâm đến hương vị trà có lẽ sẽ biết đến trà xanh Matcha – Nữ hoàng của các loại trà xanh được nhập khẩu từ Nhật Bản.

Những ngày đầu làm quen với Matcha, mình đã không quen với vị đắng lạ lẫm này, nhưng rồi cũng không thể cưỡng lại được sức hút của màu xanh đầy quyến rũ, họ đã chọn cách làm quen dần từ những món trà Matcha pha với sữa tươi trà Matcha với kem tươi rồi thì đã thành thói quen, thành “ghiền” lúc nào không hay…

Mình nghe nhiều người khen Matcha Ice Blended ở đây khá ngon nên 1 lần đến uống thử thì cảm nhận được Matcha đá xay ở đây đúng thật là ngon và đậm đà vị thơm và chát của trà Nhật Bản mà không phải quán nào cũng có đuợc.

Matcha Ice Blended ( Matcha đá xay) 100% từ Nhật

Mình đã từng uống matcha đá xay khá nhiều nơi ở Sài Gòn và cả Vũng Tàu và vì yêu thích món này nên có tìm hiểu về matcha Nhật Bản và bột trà xanh Đài Loan. Matcha đá xay ở quán này không có mùi thơm nồng như bột trà xanh Đài Loan nhưng đậm vị chát chát của trà Nhật Bản. Kem phủ tơi béo khá là ngon kết hợp với Matcha rất là vừa miệng. Nếu bạn nào yêu thích Matcha đá xay như mình thì nên uống thử và uống đúng Matcha Nhật Bản vì sức khỏe lâu dài nhé
Tuy nhiên không gian khá bé, nhưng gần gủi và mang 1 style riêng mà ít quán ở Vũng Tàu có được. Bất ngờ, vì chất lượng khá ổn mà giá rẻ đến bất ngờ. Mình uống Matcha ở những quán khác phải từ 40k trở lên có chỗ ở SG đến 65k/ly mà tính tiền 1 ly Matcha ở đây có 24k (surprise!!!) Khi nào thèm Matcha sẽ chỉ uống ở đây thui!

Ngoài ra, mình thấy tại đây có một số món khác như: Cookies Ice Blended ( Cookies đá xay) , Chocolate Ice Blended ( Chocolate đá xay ) Coffee Ice Blended ( cà phê đá xay )

Ice Blended giá hạt dẻ tại NPlus – 136 Lê Hồng Phong TP Vũng Tàu

Bạn mình thì thích nhất Soomthies Việt quất xay theo kiểu Ý chua chua ngọt ngọt hòa với kem ngon tuyệt!

Smoothies Việt Quất

Nếu ở Vũng Tàu, mình nghĩ bạn nên ghé quán ở 136 Lê Hồng Phong để dùng thể để hiểu thêm và Ice Blended đang vô cùng HOT hiện nay nhé. Quan nhỏ nhưng được trang trí đặc biệt ấn tương sẽ mang lại sự thu hút và thú vị vô cùng đấy!

Các bạn có thể xem review thêm ở đây nhé:https://www.facebook.com/NPlusshop

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cukhoaisung