Tập Lái
14/2/08
16
1
0
RE: Các điểm ăn uống ngon lành trên toàn lãnh thổ Việt Nam

Trích đoạn: sonthanhbb

Trích đoạn: CapXV

Trên đwờng đi Sơn La có một quán bê chao cực ngon ở đoạn Mộc Châu các bác ạ

Quán 64 bác ạ

Chính xác bác ạ . Nhưng mà cái quan snày e đi mấy lần toàn quên đường và đi qua mất, thế mới bực

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Trích đoạn: bomdien
Để khai mạc, em liệt kê dưới đây các quán ăn theo em là ngon ở quê em: Mỹ Tho - Tiền Giang.
Cháo rắn: Quán 80 (hay 180) nằm trên đường Trần Hưng Đạo. Hay quán Minh Nhật nằm trên Quốc lộ 1A (gần ngã 3 An Hữu).
Hủ tíu bò viên: Đường Lê Đại Hành - gần trung tâm thương mại mới.
Hủ tíu Mỹ Tho: Quán nào cũng ngon. Em thích nhất quán bà Tư Lùn trên đường Đinh Bộ Lĩnh (Gần Cty Điện lực)
Cơm trưa: quán Chí Thành (có món gà chiên ngon ra phết).
- Quán nhậu - Làng Việt - Lý.T.Kiệt; nhậu khuya (ở My Tho quan kg bán sau 10h); Thượng Uyển ở đường Ấp Bắc (quán này có karaoke phòng trọ; có đào đặc biệt mấy cô tiếp thị bia chấp nhận ngồi với khách luôn; Thùy Dương - gần công an TpMy Tho (quán này có đào)
...................
Em xin bổ sung chút xíu thôi bác Bomdien nhé : 2 quán rắn 180 và 181 nằm ở đường Lý Thường Kiệt P5 (gần cầu đôi, bến xe).
Còn quán nhậu khuya ngoài những quán đã giới thiệu ở trên thì còn quán Phố Đông ở đường Ấp Bắc nữa. Bán đến khi khách về:D
hoặc xuống khu ẩm thực kề bên TTTM ( chợ Hàng Bông củ)...
Bác rành chổ ăn nhậu quá ! Bái phục bác!:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng

Cho em bổ sung quán nhậu ở Hải Phòng:

Bia cỏ số 3A đường Minh Khai, ở đây có mấy món nhậu ngon tuyệt: chả cá ngần, mắm tép chưng ăn với bánh mì, ... tự dưng nói đến đây thèm quá quên hết rồi. Các bác Giang hồ giúp em bổ sung món với.

Địa chỉ này anh em giang hồ Hải phòng hay off đó các bác.

Em cập nhật tiếp ạh

Trà Vinh
Bánh canh Bến Có: nằm trên tuyến đường từ Vĩnh Long về Trà Vinh, gần tới cầu Bến Có, bên tay trái. Tại đây có món bánh ú cực ngon, có thể mua về làm quà.
(Sẽ update tiếp:D)

Cần Thơ:

Bánh xèo bà 10 Xiền: em ăn cuối tuần ở KS Victoria [:-], sẽ tìm địa chỉ chính xác để báo cáo.
Có một quán bánh xèo ăn cũng ngon nằm ngay góc đường từ trung tâm Cái Khế ra khu Bãi cát (gần khu hát karaoke bàn tay vàng kiêm cắt cổ:D), có món Cháo sò huyết rất tuyệt.
Phở và lẩu bò: Phở Oanh gần CV Lưu Hữu Phước, có chỗ đậu xe bên CV rất thoải mái.
Cơm trưa: Quán cơm gì nằm trên đường Nguyễn Trãi, đối diện Điện lực Tp CẦn Thơ. Giá rẻ, ăn ngon.

CÁc bác mem Cần Thơ: Nhím, MDF, xe3banh, PhanCanTho ....bổ sung giúp em nhé:), em khg dám múa rìu nữa đâu.

Sóc Trăng:

Ăn Trưa: Quán Hưng (ai cũng biết nhưng em quên địa chỉ rồi) có món canh rong biển nấu cá thác lác mát chịu khg nổi.
Bánh pía (bánh lột da): ghé mấy tiệm dọc quốc lộ mua về làm quà.

Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng

Gà Mạch Hoạch: chấm 09 điểm, gà ngon, nhậu đã, trừ 01 điểm vì cái quán hơi xấu.

Từ Hải phòng chạy lên khoảng 30 cây, hồi còn ở HP lâu lâu lại taxi lên đó nhậu, giờ có mấy quán mở trong nội thành HP cũng gà tươi, cũng mạch Hoạch nhưng chất lượng không ngon bằng (mấy cái quán trên đường bao Nguyễn Văn Linh)

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Trích đoạn: bomdien

Dê: dê núi Ninh Bình (chỗ em với bác nhậu rồi) 11B Hồng Hà: đùi hấp, xào lăn nướng mọi, "cần số" ...đủ cả. Quan trọng là đảm bảo dê 100%
Vịt: 20 Mạc Thị Bưởi. ĐT: 8.256609. Ngon cực, nhất là tiết canh.
Hải sản: Quán Nam Bình (ngã tư Thanh Đa rẽ trái). Ngọc Sương phải kêu bằng cụ.
Thịt Rừng: Quán Hải Long nằm trên đường nội bộ cắt ngang Lý Thường Kiệt (Tân Bình). Đầu đường có cây xăng...gần Ngân hàng Phương Nam.
Ủa em là hay nhậu thịt chó ở sân bay mà không biết quán dê núi này nha.
Quán Nam Bình bây giờ xuống cấp quá.Vào đó xin cái muỗng mà mất15 phút mới có.
Đồ hải sản thì nghèo nàn hơn ngày trước rồi.
Quán Hải long có món giết rắn ngay tại chỗ ghê bỏ mịa luôn.:mad:

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Trích đoạn: tungnq

Bia cỏ số 3A đường Minh Khai, ở đây có mấy món nhậu ngon tuyệt: chả cá ngần, mắm tép chưng ăn với bánh mì, ... tự dưng nói đến đây thèm quá quên hết rồi. Các bác Giang hồ giúp em bổ sung món với.

Bác cho em hỏi là chả cá ngần có theo mùa khôngBữa trước em nhậu ở đó mà gọi món gì cũng không có.
Mấy anh em đành uống bia suông với lạc rang rồi về an bánh mì patê ở Cột đèn cho no bụng.

Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng

Trích đoạn: DickLau

Trích đoạn: tungnq

Bác cho em hỏi là chả cá ngần có theo mùa khôngBữa trước em nhậu ở đó mà gọi món gì cũng không có.
Mấy anh em đành uống bia suông với lạc rang rồi về an bánh mì patê ở Cột đèn cho no bụng.
Bác Vin Hải phòng đâu rồi nhỉ, trả lời giúp em bài này với.

Mà bác gọi những món gì nhỉ, em đi nhậu ở đó thấy gọi được nhiều món lắm mà. [8|][8|][8|]