Hạng B2
14/12/11
109
5.473
95
11
cho em hỏi tí là gần đây thông tin về pháp lý của các dự án Novaland tại CV Gia Định, Phổ Quang có gì khả quan không ah.. em lưỡng lự mua CH Golden Mansion quá .. xin cho ý kiến ah

Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Có hợp đồng mua bán thì mua được, ko sao. Hợp đồng đặt cọc thì nên né, khỏi chuốc lo lắng bất an vào người.

• Like
Reactions: Mr Tom
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
cho em hỏi tí là gần đây thông tin về pháp lý của các dự án Novaland tại CV Gia Định, Phổ Quang có gì khả quan không ah.. em lưỡng lự mua CH Golden Mansion quá .. xin cho ý kiến ah
bác giống mình quá, đang ngắm căn bên botanica premier mà đến lúc hỏi vay thì lòi ra là hợp đồng đặt cọc, ngân hàng từ chối cho vay mà phải chọn theo ngân hàng chỉ định. đứa bạn bên vietcom mới khuyên hợp đồng đặt cọc nên khoan, đợi ra mua bán rồi mới mua. mà toàn dự án bên cv gia định chỉ có 1 cái (e quên tên rồi) mới ra sổ, còn lại chỉ đặt cọc. đang đắn đo quá, vì giá giờ rẻ nhưng rủi ro cao sợ có gì cũng đi luôn căn nhà hoặc nhà mãi ko có sổ

• Like
Reactions: phonguyen11
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Có hợp đồng mua bán thì mua được, ko sao. Hợp đồng đặt cọc thì nên né, khỏi chuốc lo lắng bất an vào người.
đúng rồi bác, mình cũng nghe khuyên vậy nhưng cả dãy nova chẳng có cái nào (trừ 1 cái mình quên tên) có hđmb cả, có 1 số bác kêu là 1 số hợp đồng đặt cọc là đã bắt đầu kí nhưng khi mình hỏi thì chưa thấy ai show ra cả.

Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
đúng rồi bác, mình cũng nghe khuyên vậy nhưng cả dãy nova chẳng có cái nào (trừ 1 cái mình quên tên) có hđmb cả, có 1 số bác kêu là 1 số hợp đồng đặt cọc là đã bắt đầu kí nhưng khi mình hỏi thì chưa thấy ai show ra cả.

Orchard Garden đã ra sổ hồng, Garden Gate có HDMB, còn mấy cái ra sau đều bị ách lại

• Like
Reactions: phonguyen11
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Orchard Garden đã ra sổ hồng, Garden Gate có HDMB, còn mấy cái ra sau đều bị ách lại
mấy căn bên đó giá cao quá nên mình mới chuyển hướng qua botanica và botanica premier, nếu có hđmb là xúc rồi

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Bota hình như có. Bác hỏi sâu thử
Mấy căn mình hỏi cũng chỉ là cọc thôi bạn. Do mình chỉ có nhu cầu căn kiểu đó nên ko hỏi sâu những căn khác. Nhưng mình thắc mắc cùng 1 chung cư chẳng lẽ có căn có hđmb có căn thì hđ cọc mà ko đồng nhất đc à

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Mấy căn mình hỏi cũng chỉ là cọc thôi bạn. Do mình chỉ có nhu cầu căn kiểu đó nên ko hỏi sâu những căn khác. Nhưng mình thắc mắc cùng 1 chung cư chẳng lẽ có căn có hđmb có căn thì hđ cọc mà ko đồng nhất đc à
Đúng rồi bác, gia đình mình mua 3 căn, căn mình có, a mình ko, chú mình cũng ko nốt. Cả dự ớn đc tầm 50% có hđmb, ds đc ký hđmb do sở xd duyệt ngẫu nhiên hay do nổ trình ngẫu nhiên