Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Lạ nhỉ, em cũng dùng USB bluetooth mà chẳng gặp vấn đề gì khi đề máy.Vì em nghĩ bản chất là chẳng liên quan gì đến nhau?

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Ý em là làm rõ mối liên quan giữa kết nối bluetooth và đề. Ví dụ: muốn kết nối usb với phone khi xe chưa nổ máy, phải bật công tắc điện lên, xe có điện rồi mới kết nối usb với phone, sau đó đề và kết nối vẫn OK. Em thì thường là xe đang chạy mới kết nối (vì lúc đó mới có nhu cầu). Lúc dừng xe tắt máy, usb mất điện thì kết nối dĩ nhiên mất. Còn xe bác "phải đợi các đèn báo nó tắt hết mới đề được" thì đặc thù riêng.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.297
111.307
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Ý em là làm rõ mối liên quan giữa kết nối bluetooth và đề. Ví dụ: muốn kết nối usb với phone khi xe chưa nổ máy, phải bật công tắc điện lên, xe có điện rồi mới kết nối usb với phone, sau đó đề và kết nối vẫn OK. Em thì thường là xe đang chạy mới kết nối (vì lúc đó mới có nhu cầu). Lúc dừng xe tắt máy, usb mất điện thì kết nối dĩ nhiên mất. Còn xe bác "phải đợi các đèn báo nó tắt hết mới đề được" thì đặc thù riêng.
Có lẽ em sẽ phải xem lại cách thiết lập kết nối. Lần bạt côngtắc thứ nhất thì OK nhưng sau khi đề thì nó không tự nối lại.

• Like
Reactions: beetle5230
Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Có lẽ em sẽ phải xem lại cách thiết lập kết nối. Lần bạt côngtắc thứ nhất thì OK nhưng sau khi đề thì nó không tự nối lại.
bác thử lại với phone khác xem sao, có thể vấn đề thiết lập trên phone. Khi đề máy xe, điện toàn bộ sẽ bị tụt áp nên thiết bị sẽ phải khởi động lại

• Like
Reactions: beetle5230
Hạng B1
3/4/07
51
57
18
Các bác muốn kết nối iPhone/iPad em có giải pháp mới cho các bác đây ạ(vì tài khoản của em chưa chèn đc link ảnh),mời các bác tham khảo sản phẩm này của bên em nhé,trên otofun.net hoặc trên mediabox.vn
Yatour giải pháp kêt nối và điều khiển iPhone/iPad cho các dòng xe không hỗ trợ
Bên anh còn bán Yatour M07 không? Em muốn mua 1 bộ. Cho em hỏi thêm là Everest 2008 dùng bộ này được không ạ. Cảm ơn anh nhiều!!!!!

Tập Lái
29/5/15
2
0
1
45
Bac Phu cho minh hoi, minh co soi cap 1 dau micro usb va 1 dau 3.5mm, nhung minh khong xuat duoc am thanh tu cong sac cua htc....Khong biet can phai dieu chinh gi tu dien thoai khong????
images

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Bac Phu cho minh hoi, minh co soi cap 1 dau micro usb va 1 dau 3.5mm, nhung minh khong xuat duoc am thanh tu cong sac cua htc....Khong biet can phai dieu chinh gi tu dien thoai khong????
images

Bác coi lại cái lổ 3.5mm là Aux in hay AV in. Nếu 2 cái khác nhau thì ko có âm thanh là là đúng rồi vì một cái có tín hiệu video ( đầu jack dài hơn và nhiều nấc hơn), và một cái chỉ có audio.