Hạng C
22/4/13
538
325
63
Quan điểm cá nhân của em:
  • Nếu là xe mới mua thì các bác nên cố gắng dành ý thời gian đọc hướng dẫn sử dụng để nắm sơ lược về xe của mình đang sử dụng.(thông thường hãng sẽ có sách hướng dẫn theo xe bao gồm nhiều thứ tiếng nhưng hiện tại thì đa phần là có tiếng Việt đầy đủ).
  • Nếu là mua lại thì cũng nên nhờ bác google kiếm file hướng dẫn sử dụng để đọc sơ qua.
Riêng bản thân em thì không chỉ mua xe (cũ hay mới) mà còn mua bất kỳ thứ gì cũng cố gắng tìm hiểu về món đồ đó trước khi xuống tiền vì mua là để phục vụ cho mình thì phải biết công năng, ưu, khuyết,...thì mới phát huy hết khả năng và tương xứng với đồng tiền mình bỏ ra.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Nhớt hộp số và lọc hộp số, bạn thay chưa ? thay dây cam và kiểm tra các bộ phận liên quan (bơm nước, máy lạnh) .... đó là điều quang trọng nhất, nếu không banh hộp số và bể máy thì căng à nhe
Nói thực k rõ bác ơi, xe em mua lúc 130k rồi. Xe bão dưỡng hãng định kì 5k/ lần vì xe này em mua lại từ CEO của hãng luôn.

• Like
Reactions: lamnk and Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Vậy thì bạn nên thay ngay những cái mà tôi nêu ra, kh thôi nằm đường giửa rừng, khỉ cái đến một đàn là banh xú bắp nha

• Haha
Reactions: PMH82