Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Triumph nói:
Thước lái của dòng Altis bị lỗi nhưng hãng kg recall mà xe nào bị thì thay miễn phí cái đó. Xe nào sau 3 năm mới bị kêu thì hãng lời, chủ xe phải trả tiền
:D Có nghe anh thợ quen, bà con trong nhà cảnh báo nếu mua xe cũ dòng này, nên xem thước lái trước tiên.:D

Hạng B1
25/3/11
55
0
0
Lỗi lớn nhất của Altis là giá hơi cao . Nếu cố với lên anh Cam thì gãy cổ , mà gượng xuống em Vios thì gập lưng . Bù lại em nó Không Sang cũng Chẳng Hèn .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/1/10
2
1
0
altis có 2 lỗi nặng nhất, đối với tất cả các altis 1.8 và 2.0 là hay bị kêu trong thước lái, mà thước lái altis là thước lái điện, trong hãng chỉ thay nguyên cây, giá khoảng 13chai, riêng thằng 2.0 thì sẽ bị hú ở vỏ xe sau khi chạy khoảng 20-30.000km, thay 4 cái vỏ xe mới của BS hoặc Michelin là hết bệnh, dòng altis giá tương đối mềm nhưng dòng này ok, ít bị bệnh
nhưng chỉ có dở nhất là body, đặc biệt cản trước, đụng nhẹ là bung, có làm lại cũng ko ăn thua !!, chỉ thay cái mới

5/7/12
1.083
6
38
phongou nói:
altis có 2 lỗi nặng nhất, đối với tất cả các altis 1.8 và 2.0 là hay bị kêu trong thước lái, mà thước lái altis là thước lái điện, trong hãng chỉ thay nguyên cây, giá khoảng 13chai, riêng thằng 2.0 thì sẽ bị hú ở vỏ xe sau khi chạy khoảng 20-30.000km, thay 4 cái vỏ xe mới của BS hoặc Michelin là hết bệnh, dòng altis giá tương đối mềm nhưng dòng này ok, ít bị bệnh
nhưng chỉ có dở nhất là body, đặc biệt cản trước, đụng nhẹ là bung, có làm lại cũng ko ăn thua !!, chỉ thay cái mới
hông biết bác nghĩ sao chứ em thấy cái cản vậy là ổn đó chứ.Cản là nơi ... chủ yếu là để va chạm nên nó bung ra vậy đỡ hư cản, vô xưởng chỉ cần rà nắn lại xíu là thành như cũ + sơn lại nữa thì như mới luôn.Em cũng để ý cái cản nó chỉ được thiết kế với các ngàm nhựa chứ không có ốc iết gì hết nên em cho đây là ý đồ của nhà thiết kế!Nên bác co thay cái mới cũng... đụng nhẹ là bung!!!

Tập Lái
19/4/12
20
1
0
50
HCM
BE DAU nói:
Mr Quách Bạch Long nói:
nttruong nói:
Mình vừa mới thay thước lái (xe chạy được 25000km, 3 năm).
Hiện tượng: đánh lái có tiếng kêu.
Các chú cố vấn KT bảo dây là bệnh thường gặp của Altis, không biết có phải không?
Mời các bác có kinh nghiệm chia xẻ hiện tượng và cách khắc phục với.
Chúc các Bác nghỉ Lễ 2-9 vui vẻ.
thay hết bao nhiêu củ vậy bác?
Bị như thế lào mà pác phải thay cây thước ghê vậy.... đi gia công lại không dc hả, bình thường cỡ 25k như pác nói đâu đến mức phải thay nguyên cây như vậy. còn đánh lái kêu thì xe nào chạy thời gian cũng kêu hết , nhưng mà cũng tùy người chạy cứ hay đánh lái hết mạnh vừa đánh lái vừa lên mấy cái rờ cao... như vậy làm thước lái mau kêu và làm cái cùi thơm ở trong nhanh hư.
Nói chung với mức 25k không cần phải thay mới có thể đi gia công lại chạy vẫn tốt, như phải coi cây thước pác bi thực hư thế lào....

May là còn 1 tuần nữa hết hạn bảo hành (3năm/100.000Km whichever comes first) nên thay luôn. Tổng chi phí hết 14.600.000, nhưng Hãng trả hết. Chỉ mất thời gian chờ lấy xe về thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/9/12
70
0
0
44
Mr Quách Bạch Long nói:
phongou nói:
hông biết bác nghĩ sao chứ em thấy cái cản vậy là ổn đó chứ.Cản là nơi ... chủ yếu là để va chạm nên nó bung ra vậy đỡ hư cản, vô xưởng chỉ cần rà nắn lại xíu là thành như cũ + sơn lại nữa thì như mới luôn.Em cũng để ý cái cản nó chỉ được thiết kế với các ngàm nhựa chứ không có ốc iết gì hết nên em cho đây là ý đồ của nhà thiết kế!Nên bác co thay cái mới cũng... đụng nhẹ là bung!!!
Quách Lon nói chi cũng đúng, đổi tên thớt là Altis không có lỗi nào đê. Cái chi bác cũng cãi dùm Atis của bác hết. Altis No1 :D:D

5/7/12
1.083
6
38
Quai Dan nói:
Mr Quách Bạch Long nói:
phongou nói:
Quách Lon nói chi cũng đúng, đổi tên thớt là Altis không có lỗi nào đê. Cái chi bác cũng cãi dùm Atis của bác hết. Altis No1 :D:D
ủa, thế hỏi bác cái cản để mần gì???Có hãng nào lắp cản bằng đinh óc hoặc làm cản bằng nhôm sắt không?Em đang tìm coi dòng này có những lỗi nào để lườn trước mà khắc phục, bác tìm ra được thì em cảm ơn, không thì ngồi ngoài uống nước chớ đừng phát biểu linh tinh thế!!!

Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
Cản xe nào cũng vậy mà ....cản Civic còn ghệ hơn hoặc Innova cũng vậy ,cản nào đụng vào mà không hư, chỉ có xe tăng thì !!!!!!!!!!

Tập Lái
21/9/10
25
1
1
Có một lỗi: Các bác đi Altis rất lười rửa xe và để xe bị trầy xước nhiều; trong khi các bái lái Cam, Mẹc, BMW... rất kỹ, xe lúc nào cũng mới toe, bóng lưỡng. Chẳng hiểu tại sao ?