5/7/12
1.083
6
38
lướt qua nhiều box của ototo saigon cũng như otofun em thấy box nào cũng có 1 thớt về những lỗi của từng dòng sản phẩm.Nay thấy box Toy của mình sao mà yên ả quá nên em post cái thớt này để bác nào có bao nhiêu bức xúc về cái dòng này thì chia sẽ cho anh em cùng biết ạ!

Hạng B2
11/6/07
230
13.152
93
Lỗi lớn nhất em thấy mấy bác mua Altis là ít bác nào rửa xe
, còn các loại xe khác thấy nhiều bác rửa tới 3 ngày 3 đêm :D:D:D

Hạng B1
22/10/11
98
1
18
31
groschien nói:
Lỗi lớn nhất là không có chữ t ở cuối!
Haha:D Bác chủ viết nhầm ấy mà. Mà ko hiểu sao xe mình đi mình lại viết sai nữa.

Tập Lái
19/4/12
20
1
0
50
HCM
Mình vừa mới thay thước lái (xe chạy được 25000km, 3 năm).
Hiện tượng: đánh lái có tiếng kêu.
Các chú cố vấn KT bảo dây là bệnh thường gặp của Altis, không biết có phải không?
Mời các bác có kinh nghiệm chia xẻ hiện tượng và cách khắc phục với.
Chúc các Bác nghỉ Lễ 2-9 vui vẻ.

5/7/12
1.083
6
38
nttruong nói:
Các chú cố vấn KT bảo dây là bệnh thường gặp của Altis, không biết có phải không?
thay hết bao nhiêu củ vậy bác?

Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
Mr Quách Bạch Long nói:
nttruong nói:
thay hết bao nhiêu củ vậy bác?
Bị như thế lào mà pác phải thay cây thước ghê vậy.... đi gia công lại không dc hả, bình thường cỡ 25k như pác nói đâu đến mức phải thay nguyên cây như vậy. còn đánh lái kêu thì xe nào chạy thời gian cũng kêu hết , nhưng mà cũng tùy người chạy cứ hay đánh lái hết mạnh vừa đánh lái vừa lên mấy cái rờ cao... như vậy làm thước lái mau kêu và làm cái cùi thơm ở trong nhanh hư.
Nói chung với mức 25k không cần phải thay mới có thể đi gia công lại chạy vẫn tốt, như phải coi cây thước pác bi thực hư thế lào....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/12/06
46
1
8
Thước lái của dòng Altis bị lỗi nhưng hãng kg recall mà xe nào bị thì thay miễn phí cái đó. Xe nào sau 3 năm mới bị kêu thì hãng lời, chủ xe phải trả tiền