Hạng B1
21/3/10
50
0
0
Chào các ACE KIAFC,
Cho mình hỏi chút: Xe mình (KIA FORTE) mới chạy được khoảng 2.300 km, nhưng thời gian gần đây phát hiện khi xe chạy vào nhựng chỗ xóc, ổ gà hay chạy qua đường ray tàu hỏa thì nghe thấy tiếng rung rung bên phụ, như cảm giác kính xe bị lỏng nhưng khi kiểm tra kính xe thì thấy đều đã đóng chặt, ko có cảm giác gì là kính bị lỏng cả. Vậy tiếng rung rung này phát ra từ đâu và cách khắc phục tiếng rung rung này như thế nào. Mong nhận được sự chỉ dẫn của các ACE.
Xin chân thành cám ơn.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Bác coi đất đá có văng vào gầm và hốc bánh cho cảm giác đó ko,kiểu mà lệch này em thấy hơi lạ nha

Hạng B1
21/3/10
50
0
0
hang_xeng nói:
Bác coi đất đá có văng vào gầm và hốc bánh cho cảm giác đó ko,kiểu mà lệch này em thấy hơi lạ nha

Cám ơn bác, nhưng e đã kiểm tra kỹ lắm rồi, ko thấy có gì văng vào cả, dùng tay kiểm tra xem kính xe có bị lỏng lẻo ko nhưng đều chắc chắn, thế mà khi chạy lên những chỗ xóc hay gờ giảm tốc là lại nghe thấy những tiểng rung như vậy - nghe rất ư là khó chịu.
Bác nào biết chỉ giáo giùm e với???
Cám ơn nhiều nhiều.

Cerato thì kính thưa các loại mủ nên bác phải chấp nhận nó kêu thôi, xe em cũng có kêu nhưng tùm lum chỗ nên chẳng biết nó kêu ở đâu
nhưng mà chỉ khi qua gờ giảm tốc và đường quá xấu thôi

Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
dần dần nghe riết sẽ quen thôi bác ah. tiền nào của đó.. không thể tuyệt đối được.

Hạng B2
21/5/09
393
1
18
Tình trạng xe bác cũng giống xe em lúc khoảng 2.000-3.000km, em nghe giống ở phía trước mà giữa 2 ghế, nhưng đến giờ em chạy khoảng 6.000km thì không còn nghe âm thanh đó nữa .

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
bác kiểm tra xem có để băng, dĩa nhạc gì bên phụ ko ? xe em kêu là do tiếg của mấy thứ này phát ra đó, lúc đầu em tưởng nhựa hay ở đâu đó bị lỏng, sau xem kỹ lại thì là do mấy cái hộp đĩa nhạc.