Tập Lái
14/10/15
20
4
1
37
Bác cho em hỏi cái ống cách điện ấy mua ở đâu bác nhỉ, em ở ngoài Bắc, hôm nọ em mang xe ra ga-ra người ta cũng cắt đấu và nối bằng băng dính, nhìn xót quá.
em cũng đang tìm mà k biết nên mua ở đâu ạ

Tập Lái
19/10/15
23
5
3
38
Bác cho em hỏi cái ống cách điện ấy mua ở đâu bác nhỉ, em ở ngoài Bắc, hôm nọ em mang xe ra ga-ra người ta cũng cắt đấu và nối bằng băng dính, nhìn xót quá.
Bác ra ngoài chợ Trời mà mua, ngoài đấy cái gì chẳng có

Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Chào bác Phú. Em cũng đi Sedona, có gắn bên bác cái đầu HD dune 303 và 2 màn hình gối đầu. Nay em muốn gắn thêm cái màn hình thay cho cái màn hình nhỏ xíu theo xe, để tài xế có thể chỉnh đầu HD được luôn. Bác tư vấn giùm em, thanks.

Hạng B2
9/1/15
230
1.648
93
Hi các bác,
Việc sử dụng đầu dây cắm riêng cho từng loại xe sẽ hạn chế việc cắt dây và đấu nối không đẹp mắt, an toàn.
Khi đến các cửa hàng lắp đặt các thiết bị đầu phát, các bác nên yêu cầu thợ sử dụng các loại đầu nối để cắm vào hệ thống điện xe thay vì cắt dây của hệ thống điện xe. Trừ trường hợp xe quá lạ và cửa hàng ko thể nhập được các đầu jack cắm như dưới đây thì các bác cũng yêu cầu họ KHÔNG sử dụng BĂNG KEO ĐEN và 100% các mối đấu nối dây điện trên xe đều phải được ĐỔ CHÌ chắc chắn.
Bên Saigon Car Audio của em có hầu hết các đầu jack đấu nối của tất cả các loại xe ở VN
Các lưu ý an toàn khi đi gắn đầu DVD và các thiệt bị điện

Đổ chì và bọc ống cao su ( mối nối sẽ vĩnh viễn và rất an toàn do cao su không bị oxy hoá dẫn đến bong tróc và khô gãy như băng keo đen).

HÌnh này là chụp lại các mối nối được đổ chì và bọc ống cao su cách điện do bên Saigon Car Audio của em làm.

Đây là cách bên em thường làm

Và đây là cách làm amatuer

Cần thông tin gì các bác vui lòng gọi em nhé!
Phú
0908037779

Đã lỡ nhờ thợ ống nước làm rồi. Vậy bác có dịch vụ kiểm tra và thiết lập lại theo như giải pháp bác trình bày không? Nếu có thì cho mình xin cái giá cho sedan 4 chổ và thời gian cần thiết để hoàn thành luôn nhé. Thanks

Hạng B2
13/2/15
192
82
28
43
Chào bác Phú. Em cũng đi Sedona, có gắn bên bác cái đầu HD dune 303 và 2 màn hình gối đầu. Nay em muốn gắn thêm cái màn hình thay cho cái màn hình nhỏ xíu theo xe, để tài xế có thể chỉnh đầu HD được luôn. Bác tư vấn giùm em, thanks.
E cũng tính làm giống bác mà chưa biết như thế nào. Xin bác cho biết giá đã làm

Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Đầu pioner AVH-275BT của mình giờ cứ báo " The image may appear Reversed" rồi ra màn hình màu đen. ( mình có gắn thêm camera trước, mỗi lần bật công tắc camera trước là báo vậy và màn hình màu đen thui, giờ không bật nó cũng báo vậy luôn)
Nhờ các bác tư vấn dùm.