Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Dùng chung nền tảng của altis nha pác. Chứ ko phải chung khung gầm. Chubg khung gầm thì phải như bán tải hilux và phò thu nợ ý
Em chả biết chung nền tảng với khung gầm thì giống nhau khác nhau thế nào. Chớ trục cơ sở con Altis 2.700, con Cross là 2.640 đấy.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Hình như chuẩn mực B C chỉ là tương đối nhưng chiều dài cơ sở Cross 2.640 cũng không nằm trong khoảng C (2.650-2.750).
ko có con B nào giá 1 tỏi, hybrid or máy 1.8 cả. Xét hạng cũng dựa vào nhiều yếu tố chứ ko phải mỗi kích thước đâu. Thường giá con Top phân khúc dưới sẽ bằng con base phân khúc trên. Như seltos pre vs Cross G. City Top vs Cerato del

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
ko có con B nào giá 1 tỏi, hybrid or máy 1.8 cả. Xét hạng cũng dựa vào nhiều yếu tố chứ ko phải mỗi kích thước đâu. Thường giá con Top phân khúc dưới sẽ bằng con base phân khúc trên. Như seltos pre vs Cross G. City Top vs Cerato del
Thì có nhiều yếu tố. Nhưng bản thân con Cross nhiều người vẫn không thuyết phục là nó nhóm C. Tất nhiên là tương đối.

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Ko ai dựa vào giá để phân hạng cả, nếu thế Lux A hạng C/D thay vì hạng E, Civic/Mazda 3 trèo lên hạng D

Hạng D
14/8/16
1.867
2.260
113
39
Thực ra em cũng chả quan tâm khung gầm nó giống hay khác đâu bác. Em đã từng dùng Altis 5 năm, bán năm 2020. Lúc Cross ra em có đi lái và ngồi thử, thấy nếu so sánh 2 xe đó thì Cross hơn. Toy bán cả 2 xe như vậy thì Altis không thể ăn đc Cross.
Nếu bác là nhân viên của toy hay bán xe toy thì bác nói là đúng. Đứng gốc độ người tiêu dùng cross vẫn là đàn em của altis. Còn nếu nói lái cross sướng altis thì cũng coi lại, cross hơn altis ngồi cao hơn thôi. Chứ máy ì, qua ổ gà hay gờ giảm sốc cửa sau kêu cộp cộp

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Nếu bác là nhân viên của toy hay bán xe toy thì bác nói là đúng. Đứng gốc độ người tiêu dùng cross vẫn là đàn em của altis. Còn nếu nói lái cross sướng altis thì cũng coi lại, cross hơn altis ngồi cao hơn thôi. Chứ máy ì, qua ổ gà hay gờ giảm sốc cửa sau kêu cộp cộp
Bác tào lao quá. Chắc người thích, người mua Cross thay vì mua Altis là có liên quan đến Toy như bác nói hết à. Chẳng cần biết nó đàn em hay đàn anh, góc độ người tiêu dùng thích nó hơn là rõ ràng.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác tào lao quá. Chắc người thích, người mua Cross thay vì mua Altis là có liên quan đến Toy như bác nói hết à. Chẳng cần biết nó đàn em hay đàn anh, góc độ người tiêu dùng thích nó hơn là rõ ràng.
Đúng vậy, doanh số nói lên tất cả.