Hạng B1
12/4/08
53
0
0
chào các pac,em có vấn đề cần sự tư vấn,mong nhận được lời khuyên của các pac.em xin cám ơn cac pac đã quan tâm
em có người quen muốn bán một chiếc honda civic đời 88,máy 1.5 còn khá tốt,gầm bị thủng một vài chỗ,trong sổ đăng kiểm và đăng ký ghi là 88,nhưng hình như là 86,87 gì đó,em ko rành lắm,nội thất nỉ nâu,taplo và ốp cửa cũng cùng mầu,gương kính tay.
giá bán dưới 50tr, theo như các pac như vậy có hợp lý ko ạ?
[link]http://en.wikipedia.org/wiki/Image:3rd-Honda-Civic-sedan.jpg
em vấn chưa biết cách pots ảnh,các pac thông cảm
em mong nhận được góp ý của cac pac,

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0
RE: các pac cho em hỏi honda civic 1988

Em giúp pác nhưng đường link này ko được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Để em làm lại giúp pác

Em nó đây phải không?

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Em nó đơn giản, gọn gàng nhưng giá đó chắc cao đó pác, theo em ngoài 30T là được.

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

em thấy có người bán civic 89 những trên 100tr lận đó! :D em thật không hiểu nỗi! cái này chỉ có ở VN

"Honda Civic 4C, đời 1989, màu bạc lông chuột, toàn bộ chỉnh điện, CD, mâm đúc, nhà SD, 115tr. Tel. 0938437787, 0903620217 "
"Honda Civic 88, màu trắng, toàn bộ chỉnh điện, máy 1.5, mâm đúc, DVD, loa sub, 100km/7 lít, 95tr, TL. Tel. 0903620217-Thông "

nguồn muaban.net
[:-]

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Mấy thời gian vừa rồi nghe thuế lên và theo suy luận (à suy diễn mới phải)có nghĩa là giá xe cũng lên mà xe mới đã lên thì xe cũ cũng lên thế là các pác lái, cò v v tranh thủ lướt sóng. Đang bình thường cộng luôn vào vài chục % cho nó tương đương với thuế để bán. Bó tay. Cái kiểu này chỉ xảy ra khi khan hiếm hàng hóa + tiền nhiều nhưng tình hình đang ngược lại. Tiền thì khan hiếm hơn vì các pác ngân hàng đang bóp cổ lại (Lãi suất cao, hạn chế cho vay mua oto và BĐS). Chứng khoán thì sắp thành giấy lộn(năm ngoái ai được thì mua xe mua đất hết rồi). Trong khi đó để tránh thời điểm tăng thuế, trong tháng 3 các nhà nhập khẩu đã nhập một lượng xe bằng nguyên năm ngoái, bây giờ đang ế đầy, đem xe gửi cả ra gầm cầu (trên Vnexpress có bài viết về vụ này). Vậy nên các pác cứ củ từ, cứ để các pác ấy ôm xe chờ chế độ. Bao nhiêu năm nay không có xe còn không sao, chờ vài tháng nữa các pác ấy bán tháo để thu hồi vốn trả ngân hàng chắc lúc đó sẽ mềm hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: mebca

Mấy thời gian vừa rồi nghe thuế lên và theo suy luận (à suy diễn mới phải)có nghĩa là giá xe cũng lên mà xe mới đã lên thì xe cũ cũng lên thế là các pác lái, cò v v tranh thủ lướt sóng. Đang bình thường cộng luôn vào vài chục % cho nó tương đương với thuế để bán. Bó tay. Cái kiểu này chỉ xảy ra khi khan hiếm hàng hóa + tiền nhiều nhưng tình hình đang ngược lại. Tiền thì khan hiếm hơn vì các pác ngân hàng đang bóp cổ lại (Lãi suất cao, hạn chế cho vay mua oto và BĐS). Chứng khoán thì sắp thành giấy lộn(năm ngoái ai được thì mua xe mua đất hết rồi). Trong khi đó để tránh thời điểm tăng thuế, trong tháng 3 các nhà nhập khẩu đã nhập một lượng xe bằng nguyên năm ngoái, bây giờ đang ế đầy, đem xe gửi cả ra gầm cầu (trên Vnexpress có bài viết về vụ này). Vậy nên các pác cứ củ từ, cứ để các pác ấy ôm xe chờ chế độ. Bao nhiêu năm nay không có xe còn không sao, chờ vài tháng nữa các pác ấy bán tháo để thu hồi vốn trả ngân hàng chắc lúc đó sẽ mềm hơn.

Cái bác mebca này hay thật, mua xe cũ mà bàn đến cả nền kinh tế vĩ mô cơ đấy!

Nói chung em thấy xe civic đời cũ kô đẹp, nước sơn zin nhìn còn tệ hơn xe tàu, phải từ đời 2000 trở lại đây thì nhìn mới tạm ổn.

Hạng B1
12/4/08
53
0
0

to pac mebca: thank pac đã hướng dẫn và giúp em post ảnh,em nó y chang chiếc trên hình đó pac.giá cuối cùng là 47tr. theo pac giá đó có chấp nhận được ko ạ ( còn ngoài 30tr như pac tư vấn) em e là chủ xe ko chịu. ít nhất là thời điểm này.
mà theo quan điểm của pac thì giá xe sắp tới sẽ mềm hơn phải ko ạ?
em cũng hy vọng thế,nhưng sợ rằng nhiều người ko nghĩ thế.

to pac xe_vohai:
tất nhiên là civic đời cũ ko đẹp rồi pac,em chỉ mong kiếm được chiếc đời 94,95 ji đó cũng tốt lắm rồi 'nhưng chủ xe toàn quát 10 đến 12k mẽo lận.còn đời sau 2000 thì khỏi nói rồi

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

@toanthang85: Chiếc của bạn là civic đời 87 đổ lại mà thôi (civic thế hệ thứ 3). Mình mới mua 1 chiếc Civic 88 (honda civic thế hệ thứ 4) hồi tháng 3 với giá khoảng 60T . Hiện xe đang đại tu lại ở gara Tam Tiến . Giá cả quan trọng nhưng theo mình quan trọng là giá trị sử dụng thôi . Mình mua xe với mục đích là chở vợ con đi cho đỡ mưa nắng, thỉnh thoảng đi chơi xa . Với tầm tiền như vậy, mua được một chiếc xe của Nhật, còn tốt, tay lái trợ lực, phun xăng điện tử, kính chỉnh điện, khóa trung tâm, máy 1.5 ít hao xăng ... là tốt lắm rồi. Đại tu xong lần này chắc chạy thêm 5-10 năm nữa cũng không thành vấn đề .
Nếu bạn muốn xem xe kỹ hơn để đánh giá thì chạy xe lên gara Tam Tiến nhờ mấy bác ở đó kiểm tra dùm trước khi quyết định mua hay không ? lần trước mua xe, mình cũng chạy lên đó nhờ kiểm tra giùm và giao cho gara đại tu luôn để có xe mới "đại tu" chạy với giá cả hợp lý