Hạng B1
12/4/08
53
0
0
chào các pac các anh trên 4r,em là thành viên mới,lâu nay em vẫn lướt trên 4r nhưng hiểu biết hạn chế nên ko dám góp lời,nay em xin phép được hỏi mấy điều,mong được các pac các anh cho mấy lời tư vấn,em xin cảm ơn

Em mới biết lái xe,và đang tính mua xe cũ giá rẻ để đi cho quen,em tìm được mấy chiếc,nhưng ko rõ lắm nên nhờ các pac các anh góp ý:
1/ daihatsu hiệu ji em ko rõ,hình như là charade đời 89,máy 1.3,5 cửa,hình thức tạm được,máy nổ hơi ồn,cửa trước và sau hơi vênh so với thân xe.giá khoảng 40tr
2/honda accord 89 nâng đời 92,option ko có ji, gương kính tay,máy 2.0,em ko rõ là xe xuất thị trường nào.giá khoảng 70tr
3/honda accorrd 93,máy f22a mầu ghi hồng,nội thất nỉ huyết dụ,khung gầm ổn,máy êm,giá khoảng 145tr
4/isuzu aska 1988,máy 2.0,form giống bluebirrd 91,nội thất xộc xệch,khung gầm cũng tạm được,nhưng trong sổ đăng kiểm ghi là máy 3A-U,ko có mác isuzu,em nghĩ là đã thay máy khác,máy kêu như xe tải,nắp capo mở về phía mũi xe như xe của liên xô cũ vấy giá khoảng 40tr
kia spotage 96,mầu trắng trong ngoài đều ổn,máy tốt,giá khoảng 145tr

em chưa có điều kiện post ảnh nên chắc các pac các anh khó hình dung,em sẽ gửi lúc nào gần nhất có thể,các pac các anh cho em hỏi nên mua xe nào,và giá như vậy có ổn ko,giá ở trên ko phải là ngưòi bán đưa ra,mà là giá em đã hoặc có thể đạt đuợc,dung sai ko quá 5%
em có vài lời hơi dài dòng,mong mọi người thông cảm,có ji các pac các anh cho em vài lời tư vấn,một lần nữa em xin chân thành cam ơn

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: các pac các anh cho em hỏi về mấy cái xe cũ

nếu bác mua xe cũ thì mời bác vào xóm nhà lá cho vui xóm này chuyên rị mọ trị bệnh cho mấy em cũ đấy
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=795236

Hạng B2
20/6/07
109
120
58
Hà Nội

Có điều kiện thì bác mua accord 93 đi cho sướng. Để tập lái, va chạm không tiếc thì bác kiếm em accord 87-88 nào đó chưa bị nâng đời đi tạm 1-2 năm, em đang chạy accord 86 có trợ lực, gương kính tay thấy cũng ổn. Dòng xe này form xe đẹp, không bị lỗi thời, chắc chắn, tay lái nhẹ, đi trong phố và đường trường đều ổn.

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Honda Acc chạy thì ngon với điều kiện tình trạng xe củng còn "ngon". Bác thử dạo một vòng xem tình hình đồ phụ tùng thay thế của Honda trước coi sao?! theo em biết thì củng hơi khó kiếm và giá củng chát hơn các hiệu khác đó bác.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Trích đoạn: toanthang85
2/honda accord 89 nâng đời 92,option ko có ji, gương kính tay,máy 2.0,em ko rõ là xe xuất thị trường nào.giá khoảng 70tr
nâng đời 89 thành 92 coi chừng gặp khó khăn khi đăng kiểm đó Bác.
/honda accorrd 93,máy f22a mầu ghi hồng,nội thất nỉ huyết dụ,khung gầm ổn,máy êm,giá khoảng 145tr
Nếu như thông tin này thì múc em nó ngay đi Bác, hiện giờ em này thách cưới tầm 180 chai trở lên không hà, giá 145tr thì chắc hàng châu á máy 2.0 - chế hòa khí. Hàng Mẽo mới 2.2 & PGM.

Hạng B2
20/6/07
109
120
58
Hà Nội

Phụ tùng của Accord cũng không khó kiếm lắm, có lẽ chỉ khó hơn hàng toyota và daewoo thôi, tất nhiên hàng mới thì không có, nhưng hàn bãi thì giá cũng mềm và chất lượng còn tốt. Mấy xe đời cũ chạy chế hoà khí, ít cảm biến điện tử dễ sửa và ít hỏng vặt .

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Theo e biết dòng accord máy móc và tùng tương đối phức tạp. Trong mấy con bác nói em thấy con kia sportage có vẻ được đấy. E cũng thích loại xe đó mà kia nói chung là khá bền bỉ. bác mua con kha khá một chút đến khi đổi xe còn dễ bán lại được chứ mua mấy con vài chục triệu thì sau này xác định là cân sắt vụn luôn thì hãy mua.

Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com

Trích đoạn: mebca

Theo e biết dòng accord máy móc và tùng tương đối phức tạp. Trong mấy con bác nói em thấy con kia sportage có vẻ được đấy. E cũng thích loại xe đó mà kia nói chung là khá bền bỉ. bác mua con kha khá một chút đến khi đổi xe còn dễ bán lại được chứ mua mấy con vài chục triệu thì sau này xác định là cân sắt vụn luôn thì hãy mua.

đi em này cũng ngon phết bác ah,dáng thể thao,dáng bầu bầu thon thon

Hạng B1
12/4/08
53
0
0

chào các pac,đa số các pac đều cho ý kiến là nên chọn accord phải ko ạ?.có lẽ em sẽ chọn phương án này,giá như vậy cũng ổn đúng ko ạ?.em xin cảm ơn các pac đã cho ý kiến
ngoài ra em muốn hỏi thêm về chiếc isuzu aska như em đã nói ở trên.hôm qua em đi xem lại,chu xe đã bảo dưỡng và cân chình máy nên nghe êm hẳn,em thấy máy cũng đơn giản,điện đóm còn khá,khung gầm chấp nhận được,chỉ có điều hòa là tiêu rôi,và bảng taplo dán decal lem nhem. kính điện lúc chạy lúc ko . nội thất mới làm lại,bọc da ghế và trần,làm lại trải sàn.em thích em này vì dáng khá đẹp so với dòng xe 8x (sản xuất 88,đăng ký lần đầu 89) và đèn hậu giống maxima 93.giá khoảng 28>30 tr,các pac thấy có lấy được ko ạ?
và người quen giới thiệu cho em một em hyundai sonata 92.máy 2.0 phun xăng,option đủ,xe còn đẹp, giá 80tr. có đắt ko ạ?

mà trong 4r có pac nào quan tâm đến jeep bắc kinh ko ạ? em biết một em đang để ở bên đường,ko bit còn chạy được ko,được cái bộ mâm nhìn rất hay,có pac nào quan tâm ko ạ?

Hạng B1
12/4/08
53
0
0

em hỏi thêm một chút có người quen giớ thiệu một chiếc huyndai sonata 1992,xe nói chung còn khá tốt,máy 2.0 phun xăng,option đầy đủ,biển hn,đăng ký chính chủ.giá 78 triệu,giá này có cao ko ạ?
em mong nhận được góp ý của các pac,em xin cam ơn