Hạng B1
29/4/08
50
0
0
RE: Các pác đã đi C180 cho e hỏi tí

sửa xe mer trong hãng thì giá cao , vậy bác nào biết gara ở SG có thể sửa MER thì cho anh em hay zới , THANKS

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

@nnpbl: phải thay nguyên ca lăng bác ơi, mà là hàng ĐL hay tung của chi đó, em hỏi năm kia ở rồng đỏ thấy nó báo khoảng gần 4 tr, chắc bây giờ thì rẻ nhiều hơn rồi

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài

Em đang đi C180K - Biển 29V. Em thấy hài lòng: Cảm giác lái tốt, Cảm giác ga tốt, Độ ồn ok. Bảo dưỡng có đắt nhưng ko quá vì thời hạn dài. Hỏng vặt chưa thấy. Ghét: salon hơi hẹp. Nếu cao dưới 1,7m & nặng +_ 60 kg thì ok:) Nếu cao to hơn thì phải tính:D

Hạng B1
29/4/08
50
0
0

Trích đoạn: nnpbl

mấy pác cho e hỏi: cái logo Mer (của C180) thay vì nằm ở trên, mà ng.ta dời xuống dưới Ga lăng (như C200 Avan2008) này thì mình phải thay nguyên cái ga lăng luôn hay sao?? Chi phí như thế nào
xấu lém bác ơi

bác nào biết ở VN có thể mua pô AMG ko ? hay bác nào đi công tác bên í xách giúp mình 2 cây ko nhể :D, xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

thanks pác EVN nhiều nhe, mà hình như pác ở HN huh??? pác cũng là thành viên OF nữa fk???

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Trích đoạn: nnpbl

thanks pác EVN nhiều nhe, mà hình như pác ở HN huh??? pác cũng là thành viên OF nữa fk???
Em ở HN bác ơi, bên OF em cũng nick này. Bác quyết định lấy xe chưa, C180 2005 là loại cải tiến táp lô và lazang 16 rồi đúng không bác, xe đó em thấy em hơn C200 mới đó.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

e chỉ dự định mua thui, mà cho e hỏi luôn
C180k Sport và Elegance bây h giá khoảng bao nhiêu các pác???

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Em đang đi con này bác ạ,xe em mua đầu năm 2007.Em cũng đi nhiều loại xe rồi nhưng em thấy đi em này sướng thật,cách âm thì RAV4 thua xa(mặc dù RAV4 đắt hơn)tăng tốc cũng ổn,thằng bạn em làm seller ở TOYOTA Hoàn kiếm nó nói đúng là đi Mer sướng thật.Nhược điểm là phụ tùng đắt,chi phí bảo dưỡng cao.Nó không hay hỏng vặt đâu bác ạ,còn đến lúc nó tuổi trung niên em nghĩ nó cũng không hỏng linh tinh như vài hãng xe khác đâu bác ạ

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

Trích đoạn: EVN 2007

@nnpbl: phải thay nguyên ca lăng bác ơi, mà là hàng ĐL hay tung của chi đó, em hỏi năm kia ở rồng đỏ thấy nó báo khoảng gần 4 tr, chắc bây giờ thì rẻ nhiều hơn rồi

rồng đỏ ở đâu bác? e cũng muốn thay grille có logo giữa cho khỏi bị vặt.
Ở SG sửa C class chỗ nào rẻ mà tốt hả các bác? trong hãng đắt quá

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41

Chào các bác
E cũng đi mer C180K đời 2004,thưa với bác là đừng nói Toyota RAV4 mà cả thằng Honda CR-V 2008 mua hơn 65K USD à ngon hơn,mắc hơn RAV4 mà còn chưa so với Mer được nữa là
Thứ 1:cách âm xe Mer mở nhạc cực lớn,bass chỉnh gần hết cỡ,treble vừa phải thì đóng kính của bên ngoài chỉ nghe bùm bùm rất nhỏ (dàn âm thanh zin theo xe),xe CR-V nghe như là mở cả 4 kiếng ấy,và âm thanh thua xa lắc bass nghe thua xa (sorry vì e chuyên nghe disco,trance...)
Thứ 2 :vỏ mỏng hơn nhiều,lấy tay ấn thử xem vỏ mer có lõm kg,và xem xe Nhật thế nào
Thừ 3: xe Mer đi rất đầm và chắc chắn,CR-V hay xe Nhật nói chung tất cả đi rất bồng bềnh dù tay lái Mer và BMW nặng hơn khá nhiều
Thư 4 các tính năng an toàn như Airbag (6 cái mer so với 2 đến 4 của Nhật),ABS và EBD thì hình như ai cũng có,nhưng ESP mer có còn xe nhật thì hên xui...nói chung là xe Nhật mà đụng nặng thì banh xác,nhất là xe japan đụng với xe Đức hay Mỹ
Nói chung Mer chỉ có nhược điểm là phụ tùng thay thế mắc,bảo dưỡng cao,nhưng về đẳng cấp và cảm giác lái,độ an toàn thì trừ siêu xe ra,hoạ may chỉ có BMW mới so sánh được
Thế nên đã đi Mer thì phải chịu như vậy,mua danh 3 vạn mà :D