Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Các pác giúp em với....bụng to

Dễ thôi : Buổi sáng và buổi tối, dành ra 5p. Trải chiếu xuống nền nhà, (trên giường cũng được nếu không trải nệm)nằm ngửa , 2 tay đặt xuôi, thẳng 2 chân,co lên vuông góc rồi từ từ hạ xuống (chân co lên,hít vào) làm chừng 20-25 lần. Động tác này phải dùng cơ bụng để kéo chân lên nên cơ bụng sẽ chắc và giảm mỡ.
( Đơn giản vậy ,nhưng chưa quen cũng toát mồ hôi đấy)..!

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Kết luận là nếu bác muốn bụng nhỏ lại thì chịu khó tập thể thao còn lười + bia thì bụng còn to ra tiếp:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tập như bác Thiết là mau nhất, nhưng đầu phải dở lên, và bụng sẽ rất đau, Kiên trì th6oi, và nhẹ nhàng hơn là đi bơi.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo như động tác của bác Mr.Thiệt là OK rồi, nhưng đối với em phải gập chân đụng đầu mới có tác dụng.

Nhớ hít thở cho đúng: thẳng chân thở ra, co chân hít vào.

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Bác ơi,
Em khuyên bác tham gia vào một câu lạc bộ thể hình đi, sau ba tháng sẽ hết bụng bự + đẹp dai hơn cho mà coi.

Thứ nhất chiều nào cũng lên phòng tập, quen thành ghiền.
Thứ hai lên phòng tập sẽ có nhiều bạn mới cũng như tham gia OS vậy.
Thứ ba tăng cường sức khoẻ, và mình không thể làm biến tập khi những người xung quanh hì hục tập.

Bác đừng mua những dụng cụ về nhà vì sẽ mau chán và bỏ xó thôi, cứ mạnh dạn lên phòng tập tập cùng các anh em trên đó mới nhanh hết bụng được.

Hôm trước gặp xe bác trên cầu trần phú (xe màu trắng) đá đèn nghê trời mà bác im re[8D]

Trích đoạn: tranvietanhtuan

Em vốn ít nhậu (tửu lượng 2 chai ken) , sao dạo này cảm giác bụng em nó hơi to mỡ [&:][&:]
biết là ít vận động thì dễ bị béo phì, nhưng mà suốt ngày ngồi văn phòng với lái xe đi, tối nghỉ thì mệt rồi, chỉ muốn nằm xem tivi thì biết tập vào lúc nào ;)
các pác có chiêu gì để bớt to bụng không?
bổ sung tí: em mới 30 :D:D

Hạng D

Trích đoạn: insight

mấy thằng cha bụng bự chơi không hết mình đâu. He he he he

Sao bác lại nỡ nòng nào đá vào bụng tui em như thế:(:D:D , bác có nghe các cụ xưa nói không ( Đàn ông to bụng làm quan , đàn ông nhỏ bụng vác thang cả ngày ):D:D . Cho em sorry các bác nhỏ bụng nhé:D .

@tranvietanhtuan : Hôm nào em vào Nha Trang em với bác đọ bụng nhé:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e chỉ sợ vòng bụng to ra, vòng đời ngắn lại thì ... [&:]:(