Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
RE: Các pác giúp em với....bụng to

Bụng bự thì oai chứ có sao đâu hehe... em cũng thế nè, lúc trước thấy người bệ rạc do nhậu nhiều nên muốn khỏe khoẻ tý em đăng ký chơi Tennis 5g-7g sáng tuần 3 buổi mới biết đánh nên hăng đánh luôn buổi trưa lúc người ta phơi lúa ấy, thế là xuống được 4kg. Biết đánh rồi tập tành rủ rê đánh độ 10 chai ken/set chuyển xuống đánh 7g-9g tối cho dễ chung độ thế là lên lại 6kg. Hoảng quá bà Cả và gia đình không cho chơi ten lít nữa, em chuyển qua chơi GYM (lúc đó là phong trào ấy) đến giờ là 3 năm rồi em vẫn duy trì, lúc đầu rất hăng (em thì có tính cái gì mới thì thích lắm) trong vòng chưa tới 2 tháng xuống được 4kg theo bài tập nặng của HLV chủ yếu là chạy bộ và đạp xe tại chổ, còn cơ bắp thì không quan tâm. Chủ yếu là cân bằng năng lượng tiêu hao và năng lượng nạp vào giữ vóc dáng được 1 thời gian thì bạn bè em nó nghỉ chơi với em vì tụi nó rủ nhậu là em không đi, đi nhậu với khách hàng em cũng không nhiệt tình thế là mất bạn, ít khách hàng. Em mới thấy cuộc đời thật là chán phèo nếu cứ như vậy sáng đi làm chiều về cắm đầu tập rồi về nhà ngủ, thế là em có 1 quyết định mà em duy trì đến giờ, tập thì tập mà chơi thì chơi, trong lúc em viết bài này thì em mới nhận được dt của thằng bạn rủ trưa nay làm tý tý hehe chắc là kg từ chối được rồi. Tuy em béo nhưng vẫn khỏe nhé các bác, em duy trì mỗi lần tập là chạy bộ liên tục 8km/h trong vòng 30 phút, đạp xe tại chổ 30phút và bơi 500m (20vòng hồ 25m) liên tục là hôm sau có thể nhậu thoải mái... em mà mi nhon quá bà Cả không thích đâu nhé vì mỗi làn đi chơi bả đều nghĩ mình đi với longleg, thôi thế thì sống chung với bụng phệ vậy.
Kết luận : Sức khỏe là quan trọng, muốn cuộc vui kéo dài thì phải khỏe ... hehe

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: otohanoi

Trích đoạn: insight

mấy thằng cha bụng bự chơi không hết mình đâu. He he he he

Sao bác lại nỡ nòng nào đá vào bụng tui em như thế:(:D:D , bác có nghe các cụ xưa nói không ( Đàn ông to bụng làm quan , đàn ông nhỏ bụng vác thang cả ngày ):D:D . Cho em sorry các bác nhỏ bụng nhé:D .

@tranvietanhtuan : Hôm nào em vào Nha Trang em với bác đọ bụng nhé:D

he he, bác chưa hiểu hết ý em rồi - chơi không hết mình là mới có một nữa thôi - bụng bự cho nên hễ mà kín ở trên, thì buộc lòng phải hở ở dưới ra, và nếu kín ở dưới thì lại hở ở trên (vì bị cái bụng của bác cấn ở khúc giữa rồi) - cho nên, "chơi" không hết mình là ở chỗ đó bác ạh

Hạng B1
24/8/04
60
0
0

_Em thì còn trẻ và không nhậu nhẹt nhưng bụng vẫn to.
_Em có 2 cách. 1 là hay đi đánh cầu lông, nhưng thực chất có thể các bác không biết chứ mình vận động như chơi các môn thể thao nhưng môn đó không ảnh hưởng trực tiếp tới vùng bụng thì chơi phải rất rất tích cực mới mong có ảnh hưởng tới vùng bụng. Ví dụ như chơi cầu lông thì phải 3 buổi/tuần, 2 giờ/buổi và chơi liên tục, ướt áo ướt quần thì may ra 6 tháng sau mới thấy kết quả.
_Còn không em cũng có cách thứ 2 là em có 1 dụng cụ giống như máy tình yêu Perfect nhưng loại này không có động cơ, chỉ có bánh xe và 2 tay nắm thôi, loại này rât khó kiếm, em cầm mẫu đi kiếm khắp TP mà cũng kiếm không ra kể cả chỗ mua cái làm mẫu đó. Cái này tâp phê lắm nha, mỗi lần chỉ cần 10 cái thôi, 1 tuần sau thấy kết quả liền.
_Có 1 tiệm thể thao gần NVH Lao Động có bán, để em coi lại địa chỉ rôi post lên sau nếu có bác cần.

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Bác ngaythubay nói chính xác. AB Perfect cực tốt để giữ cho bụng nhỏ. Thời gian tập chỉ 5 phút mỗi lần, nhưng tác động thì tuyệt vời. Cái này mua ở HN dễ lắm, không biết bác ở đâu. Trước em mua giá chỉ tầm dưới 500k thôi.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: vioswhite

e chỉ sợ vòng bụng to ra, vòng đời ngắn lại thì ... [&:]:(
cái vòng đó nhắn lại thì chưa chắc nhé bác ..... chỉ sợ bụng to lò xo lại rụt thì ........chít :D
@tranvietanhtuan ; Em cũng cỡ tuổi bác ,ken cũng chỉ 2 chai là ngang ngang mà bụng ............ cũng to ,cũng chịu khó chống đẩy ,đu xà lắm , chân tay rắn đanh mà bụng vưỡn to :D:D:D

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

trước đây thì có pác PÁO hỏi vì bụng nhỏ nay thì có bác TUAN hỏi vì bung to. thôi thì hai bác gặp nhau trao đổi kinh nghiệm đi :D

theo em thì hít đất và bơi lội là có tác dụng tốt nhất cho...bụng :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/6/07
38
0
8
www.oo7.com

Bác thử tập mấy kiểu này xem, em tập thấy hiệu quả tức thì lắm :
1. Vác cày qua núi
2. Bồng em xay lúa
3. Ông địa nhổ củ cải
4. Cưỡi ngựa bắn cung.
tạm thời vậy đã, nếu không tác dụng em chỉ mấy kiểu khó hơn nhưng bụng sẽ mau nhỏ.
Good luck bác nhé.:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Cái này thì tự bác giúp bác thôi, còn nếu là Fe thì người khác sẽ giúp được:D

@higher: Nhầm ai rồi