Hạng B1
7/7/09
61
3
6
cho em hỏi phụ tùng ford dễ thay ko?nếu hư ra gara ngoài có làm duoc ko hay phải vô hãng?

Tập Lái
4/4/14
3
0
1
Em mới tham gia vào OS và có vài thắc mắc cần giúp đỡ.
1. Em đọc Owner's Manual của For (em tải từ internet) thì hầu hết các dòng xe Ford toàn dùng loại ATF Mercon hoặc ATF Mercon V, còn MT thì cũng dùng ATF Mercon, cầu trước và cầu sau thì dùng 80W-90 hoặc 75W-140. Trong khi đó đọc ở trang chủ Ford VN thì có nhiều loại ATF khác nhau quá: ATF M-III, ATF Red 1,...Như vậy có nghĩa chuẩn Ford VN không theo đúng phải không?
2. Nước mát là loại màu vàng hoặc màu cam. Còn ở VN toàn dùng loại màu xanh.

Tập Lái
26/11/13
21
2
3
Lâu lâu kéo cái thớt này lên tí. Xe em là ếch 3.0 2005, bình thường thì đạp 140 - 150 vẫn ngọt, nhưng đạp hơn nũa thì chỉ tới gần 160 thui, Vậy các bác cho em hỏi cái này là max của nó chưa hay xe em bị thiếu gió , dơ kim phun xăng..v..v. ? bác nào giúp dùm ạ !

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
E mới rước được escape 2010, xe bị trường hợp này, khi ko mở máy lạnh thị êm ru, nhưng khi bật máy lạnh thì nghe tiếng ù ù như ngồi băng cuối inova vậy, cái này liên quan đến bù ga, hay cao su chân máy, bác Petrol có thể chẩn bệnh giúp e trước, để e còn biết chuẩn bị lúa ạ, cám ơn bác

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Remote xe esc của em nó bị gãy mất phần móc nhựa thì có làm lại cái hộp ở đâu được các anh chỉ hộ mình với
Remote Ford Esc

28/10/14
103
25
28
50
kính chào các bác trong hội escape, và các bác có cùng chung đam mê xe ford trên diễn đàn
xin các bác tư vấn cho e về kỹ thuật cơ bản nhất để mua 1 chiếc escape cũ, (vì xe mới không còn), là phải xem những bộ phận gì chủ yếu của xe, sau này có hỏng vặt thêm thì hỏng đến đâu sửa đến đó vậy
e vô cùng cảm ơn , và ngày nào e cũng vào đọc và đọc hết 57 trang rồi ạ