Tập Lái
8/11/08
36
11
8
kính chào các bác trong hội escape, và các bác có cùng chung đam mê xe ford trên diễn đàn
xin các bác tư vấn cho e về kỹ thuật cơ bản nhất để mua 1 chiếc escape cũ, (vì xe mới không còn), là phải xem những bộ phận gì chủ yếu của xe, sau này có hỏng vặt thêm thì hỏng đến đâu sửa đến đó vậy
e vô cùng cảm ơn , và ngày nào e cũng vào đọc và đọc hết 57 trang rồi ạ
Oánh ra hãng kiểm tra tổng thể, chẩn đoán những linh phụ kiện sắp phải thay thế, nếu về cơ bản không vấn đề gì lớn thì trả tiền oánh xe về nhà

• Like
Reactions: autodream
28/10/14
103
25
28
50
Rất cảm ơn bác lttung rất nhiều, e xin nói thêm là e cũng không rành nhiều lắm về dòng này, nên một phần để cho yên tâm nên dự tính mua của đại lý ford , vì thế kêu đai lý kiểm tra luôn thì cũng như không, có nghĩa e vừa muốn yên tâm mà cũng không tin tưởng nhiều,

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Em mới chuyển qua Ếch 3.0, đèn ống, chưa biết nhiều về dòng này, nhờ các bác khai sáng giúp em;
1/ Khi em chạy trong Sì phố khoảng 50km, vừa bước xuống xe thì hơi nóng trong gầm phả ra hơi nóng, em chưa biết có phải do tấm che gầm máy, làm cho hơi nóng tỏa ra phía dưới gầm hay sau (đồng hồ nhiệt độ trong xe ở mức giữa, không quá hot)
2/ Thắng xe em thấy đạp nặng hơn các dòng khác em đã đi (Mit, Toy, Kia)
Cảm ơn các bác nhiều

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
3.0 máy lớn, nhìn vào khoang máy thấy kín hết cả, nên tỏa nhiệt nhiều thế là bình thường thôi....

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Em mới chuyển qua Ếch 3.0, đèn ống, chưa biết nhiều về dòng này, nhờ các bác khai sáng giúp em;
1/ Khi em chạy trong Sì phố khoảng 50km, vừa bước xuống xe thì hơi nóng trong gầm phả ra hơi nóng, em chưa biết có phải do tấm che gầm máy, làm cho hơi nóng tỏa ra phía dưới gầm hay sau (đồng hồ nhiệt độ trong xe ở mức giữa, không quá hot)
2/ Thắng xe em thấy đạp nặng hơn các dòng khác em đã đi (Mit, Toy, Kia)
Cảm ơn các bác nhiều
1) bình thường, 1 phần nóng là do bác ... chưa rửa xe mới :) hehe, bác hú 1 tiếng ae hội ếch đến phụ bác rửa xe cho mát
2) thắng xe thì chạy từ từ sẽ quen xe

Bác chú ý số (1), qaun trọng :3dcuoi:

• Like
Reactions: autosaigon@2015
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
hehe, hôm nào em sắp xếp ra mắt anh em, hy vọng tuần sau
tuần này em có việc mất tiêu :)

1) bình thường, 1 phần nóng là do bác ... chưa rửa xe mới :) hehe, bác hú 1 tiếng ae hội ếch đến phụ bác rửa xe cho mát
2) thắng xe thì chạy từ từ sẽ quen xe

Bác chú ý số (1), qaun trọng :3dcuoi:

• Like
Reactions: autodream
BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Hi các bác, mình định thay 3 cục cao su chân máy trong hãng (khoảng 4,5 triệu) và cục cao su dầu còn lại thì sẽ thay ở garage ngoài vì giá hãng cao quá (hơn 9 triệu cho mỗi cục dầu này). Mình phân vân nên thay cục dầu có xuất xứ từ Ấn Độ hay cục dầu có xuất xứ từ Motocraft Đài Loan. Có bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình ạ. Cảm ơn các bác.