Hạng B1
22/1/08
57
19
8
Các bác cho em hỏi, Escape 2.3 có thể chỉnh kính lái 1 chạm không? Em có đọc đâu đó hình như được nhưng giờ tìm mãi không ra.
Qua trạm thu phí cứ phải đè tay lên công tắc để kính chạy lên/xuống thì oải quá.

VIP CARD MEMBER
28/1/10
37
0
0
49
Escape 2009 có xuống kính tự động bên tài ( có chữ Auto đó bác, bác nhấn lâu hơn một chút xíu, thả ra nó sẽ xuống tự động ), nhưng kính lên thì phải nhấn và giữ luôn.

Hạng B1
22/1/08
57
19
8
EscapeXLT nói:
Escape 2009 có xuống kính tự động bên tài ( có chữ Auto đó bác, bác nhấn lâu hơn một chút xíu, thả ra nó sẽ xuống tự động ), nhưng kính lên thì phải nhấn và giữ luôn.

Em thử lại theo bác hướng dẫn xem sao.....

Cảm ơn bác trước.

Tập Lái
11/2/10
1
0
0
Chào cả nhà, xe e la Esc 3.0 đời cuối 2004, khi clock khóa cửa thì bên trong vẫn mở được bình thường, rất nguy hiểm cho mấy nhóc nhà.Bác Petrol , và mọi người có biết trường hợp này không chỉ giúp e chỉnh lại với. Thanks

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
think pad nói:
Các bác cho em hỏi, Escape 2.3 có thể chỉnh kính lái 1 chạm không? Em có đọc đâu đó hình như được nhưng giờ tìm mãi không ra.
Qua trạm thu phí cứ phải đè tay lên công tắc để kính chạy lên/xuống thì oải quá.

Kính lái cua Escape 2.3 đòi 2009 có chế độ 1 chạm. Nếu nhấn nút nhẹ thì kính từ từ chạy xuống, nếu nhấn mạnh thêm 1 nấc nữa thì kính sẽ tự động chạy xuống, không cần giử hoặc đè nút bấm nửa.

Tập Lái
27/12/09
12
1
3
Cho em hỏi là em nghe nói xe ESC đằng sau cốp xe có một lắp, mở cái lắp đó ra có một cái lỗ van, cái lỗ này dùng để gắn ống hơi vào để bơm trực tiếp vào bánh xe. (Em đã kiểm tra và thấy có)
Giả sử khi đi đường xe bị non hơi, có thể gắn ống hơi vào và nổ máy --> bơm hơi vào cho bánh xe. Đã ai thử làm như vậy chưa ạ? Nếu có chỉ em chỗ mua cái ống hơi với. ^^

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
jungle_rain_2008 nói:
Chào cả nhà, xe e la Esc 3.0 đời cuối 2004, khi clock khóa cửa thì bên trong vẫn mở được bình thường, rất nguy hiểm cho mấy nhóc nhà.Bác Petrol , và mọi người có biết trường hợp này không chỉ giúp e chỉnh lại với. Thanks

Bác ơi, khóa xe mà thằng đứng bên ngoài mở được cửa mới cần sửa chữa bác ạ.

Topic này nhắc nhiều trong box FOCUS rồi, Mer BMw cũng thía à

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
petrol nói:
jungle_rain_2008 nói:

Bác muốn Lock cửa chống con ít thì có` thể làm theo cách này.
Vụ này hôm xưa em có vọc nhưng trên TO Inn.
lúc bác mở cửa ra nếu bác thấy bên vách cửa có cái nút màu đen gạt lên gạt xuống đó. bác xem thử coi có hay k ?
nếu gạt xuống thì khi lock cửa người ngồi bên trong sẽ k mử cửa đc. (cái này chống con nít nó Nghịch đó mà).
Muốn mở cửa này thì bên trong Unlock xong bên ngàoi mở cửa mới mở đc còn như Lock lại thì trong ngàoi k mở đc .
Àh bác test thử dùm em , rùi bác cho hay KQuả luôn nhé
Thân

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/12/09
54
0
0
dt_0978191919 nói:
petrol nói:
jungle_rain_2008 nói:

Sory bác trước nhé.
Bác hiểu sai ý của Người hỏi tí rùi.
Vụ này hôm xưa em có vọc nhưng trên TO Inn.
lúc bác mở cửa ra nếu bác thấy bên vách cửa có cái nút màu đen gạt lên gạt xuống đó. bác xem thử coi có hay k ?
nếu gạt xuống thì khi lock cửa người ngồi bên trong sẽ k mử cửa đc. (cái này chống con nít nó Nghịch đó mà).
Muốn mở cửa này thì bên trong Unlock xong bên ngàoi mở cửa mới mở đc còn như Lock lại thì trong ngàoi k mở đc .
Àh bác test thử dùm em , rùi bác cho hay KQuả luôn nhé
Thân

Ai là người hiểu sai nhỉ.
Bác petro nói đúng rồi, dòng xe Mer, BMW và ford es này cũng thế. Mặc dù lock cửa rồi nhưng bên trong vẫn mở đc, chỉ bên ngoài mới kh mở đc. Bác nghiên cứu lại nhé.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bác petrol đang nói về cái khóa trung tâm. Bác điện thoại di động chắc nhầm thành cái khóa child lock.:)
Mà cái khóa của Esc và Focus cũng thấy không ổn, cho người lớn thì ok, trẻ em cũng đáng ngại. Như chú Laser thì hơi mất công tí nhưng an toàn:)