Tập Lái
17/2/16
34
26
18
41
Các bác cho mình hỏi bảo trì mức 50v thì cần làm những hạng mục nào và chi phí khoảng bao nhiêu ạ?

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Xe focus 2011 , bị tuột dây ga , thợ ở ngoài bảo vậy ? Bảo mang vào hãng bấm lại bền hơn thay mới ?
E tưởng mấy con này chân ga điện tử chứ nhỉ ? Có bác nào bị tình trạng như e chưa ?

Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Xe focus 2011 , bị tuột dây ga , thợ ở ngoài bảo vậy ? Bảo mang vào hãng bấm lại bền hơn thay mới ?
E tưởng mấy con này chân ga điện tử chứ nhỉ ? Có bác nào bị tình trạng như e chưa ?
Tuột dây ga hay dây số? thường là dây số 90% cho focus

• Like
Reactions: huycl2507
Hạng B1
25/1/16
73
61
18
46
Các bác cho em hỏi xe em 2011 số sàn đi 40 ngàn km, dạo này để số 1 và lên dốc khoảng 45 độ xe hay bị lịm đi và chết máy, do nguyên nhân gì ạ. Em toàn phải để ga cao và ép côn thì mới ko bị chết máy ạ.

Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Các bác cho em hỏi xe em 2011 số sàn đi 40 ngàn km, dạo này để số 1 và lên dốc khoảng 45 độ xe hay bị lịm đi và chết máy, do nguyên nhân gì ạ. Em toàn phải để ga cao và ép côn thì mới ko bị chết máy ạ.
Nguyên nhân cao nhất:
- Bộ ly hợp bị mòn rồi do ép côn quá nhiều

Hạng B1
25/1/16
73
61
18
46
Ly hợp
Nguyên nhân cao nhất:
- Bộ ly hợp bị mòn rồi do ép côn quá nhiều
Ly hợp mòn lên dốc cao cũng bị chết máy hả bác. Thực ra xe em cũng mới bị gần đây thôi và có lần lên dốc bị có lần không bác ạ. Vì em lên dốc từ hầm chung cư độ dốc cao và cua 90 độ, nên mỗi khi lên là hay phải ép côn ạ. Có khi nào để số 1 mà đạp ga cao quá hệ thống tự điều chỉnh ngắt máy để xe ko bị chồm quá ko bác. Để bảo bảo an toàn khi nhấn nhầm chân ga ấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Ly hợp
Ly hợp mòn lên dốc cao cũng bị chết máy hả bác. Thực ra xe em cũng mới bị gần đây thôi và có lần lên dốc bị có lần không bác ạ. Vì em lên dốc từ hầm chung cư độ dốc cao và cua 90 độ, nên mỗi khi lên là hay phải ép côn ạ. Có khi nào để số 1 mà đạp ga cao quá hệ thống tự điều chỉnh ngắt máy để xe ko bị chồm quá ko bác. Để bảo bảo an toàn khi nhấn nhầm chân ga ấy ạ.
Thật ra lên dốc cao cũng đâu cần ép chân côn, mình phải làm chủ dc tốc độ chân ga thì không có gì chắc có lẽ bạn sợ tắt máy nên ép chân côn. cái này vậy không phải là bộ ly hợp rồi mà do mình chưa thuần thau tác thôi cứ việc vô số 1 thả chân côn và nhấn nhẹ chân ga cho xe lăn bánh. 1 thời gian sẽ quen thôi chứ xe còn mới mà.

• Like
Reactions: truelie