Hạng B2
26/3/08
147
47
28
Xe em Focus 2011, bị kêu trợ lực lái, kêu rất to nhưng đánh lái vẫn bình thường. Chắc phải thay hay sửa. Em cũng có mang ra garage bên ngoài, thợ nghe kêu to thì nói nên thay.
Bác nào thay rồi hay sửa rồi cho e xin chút thông tin. Xin cám ơn

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Em nhờ các bác tư vấn giúp em xe ford focus 2009 lỗi báo High engine temperature là bị gì ah? Khắc phục ra sao ah?
Bác kiểm tra nước làm mát và nhớt xem? Quạt gió có chạy ko? báo lúc đang chạy hay nổ máy hay ko nổ máy?
Theo mình cái quạt làm mát két nước lâu ngày hết chổi than rồi, thay chổi than hoặc thay mô tơ quạt nhé bạn, bạn kiểm lại nó chạy ko nhé.

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Bác kiểm tra nước làm mát và nhớt xem? Quạt gió có chạy ko? báo lúc đang chạy hay nổ máy hay ko nổ máy?
Theo mình cái quạt làm mát két nước lâu ngày hết chổi than rồi, thay chổi than hoặc thay mô tơ quạt nhé bạn, bạn kiểm lại nó chạy ko nhé.
em cám ơn bác, em mới kiểm tra thấy bị hết nước làm mát ah, em đang chờ gara mang nước làm mát qua ktra và đổ thêm xem như nào.

Attachments

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
em cám ơn bác, em mới kiểm tra thấy bị hết nước làm mát ah, em đang chờ gara mang nước làm mát qua ktra và đổ thêm xem như nào.
13.8.2018 xe em có màn vào ford bến thành bảo dưỡng và thay toàn bộ dầu và nước, trong đó có cả nước làm mát mà không hiểu sao giờ bị hết mới lạ. Mong các bác tư vấn thêm ah

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
13.8.2018 xe em có màn vào ford bến thành bảo dưỡng và thay toàn bộ dầu và nước, trong đó có cả nước làm mát mà không hiểu sao giờ bị hết mới lạ. Mong các bác tư vấn thêm ah
1 nguyên nhân là bị rò rỉ ở đâu đó như thủng két nước, ống dẫn. sôi nước cũng là 1 nguyên nhân mất nước (do quạt két nước ko chạy). Bác đổ nước tinh kiết vào trước đi, nổ máy và theo dõi nó rỉ ở đâu trước khi châm nước làm mát mới.

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
1 nguyên nhân là bị rò rỉ ở đâu đó như thủng két nước, ống dẫn. sôi nước cũng là 1 nguyên nhân mất nước (do quạt két nước ko chạy). Bác đổ nước tinh kiết vào trước đi, nổ máy và theo dõi nó rỉ ở đâu trước khi châm nước làm mát mới.
Em cám ơn bác, em vừa đổ 2 lít nước làm mát thì thấy một luc nó chảy đi đâu mất, em chạy ra gara họ mới đổ thêm đầy nước bình nước máy vào để kiểm tra thì nổ máy 1 lúc theo dõi không phát hiện rò rỉ ở đâu. Ban đầu em mở nắp capo ra kiểm tra thấy nắp bình nước lam mát không vặn kỹ nên anh thợ nói có thể nắp vặn không kỹ. Em mang xe về và chạy thử 1 vòng khoảng 10km và kiểm tra lại thì thấy bình nước làm mát hao đi chút rồi. Để sáng mai em kiểm tra lại xem có bị hao nhiều nữa không, khả năng vẫn bị rò gì chỗ nào đó mà chưa phát hiện ra.
Một lẫn nữa, em cám ơn bác @cqc607 đã hướng dẫn và chia sẻ.

• Like
Reactions: cqc607
Hạng D
19/10/09
4.722
14.182
113
Tel : 0949999684 .
Xe em Focus 2011, bị kêu trợ lực lái, kêu rất to nhưng đánh lái vẫn bình thường. Chắc phải thay hay sửa. Em cũng có mang ra garage bên ngoài, thợ nghe kêu to thì nói nên thay.
Bác nào thay rồi hay sửa rồi cho e xin chút thông tin. Xin cám ơn

Nếu trợ lực điện thì em xữ lý được bác . Thay nguyên cây thước không hề rẻ đâu
20181011_173907-jpg.1749582

20181011_173900-jpg.1749581

Attachments

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Cửa sổ trời xe em đang đóng tự động thì giữa chừng nó quay ngược lại, mở ra. Nếu em bấm đóng nhích nhích từng phát thì đóng được. Em không rõ nó lỗi gì? có bác nào bị giống em không ạ? xin chỉ em cách xử lý với ạ?

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Cửa sổ trời xe em đang đóng tự động thì giữa chừng nó quay ngược lại, mở ra. Nếu em bấm đóng nhích nhích từng phát thì đóng được. Em không rõ nó lỗi gì? có bác nào bị giống em không ạ? xin chỉ em cách xử lý với ạ?
chắc do bị sít quá, chức năng chống kẹt

• Like
Reactions: HFF