Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Xe em khi chạy một mình thì phí bên phụ no cứ kêu như là có thiết bị gì đó không gắn chặt. Qua HPT có anh kỹ thuật ngồi kiểm tra thì nó không thèm kêu. Chạy vô đường xấu nó cũng không kêu. Thiệt tức. Đem xe về lại kêu tiếp, chả biết thế nào. Hic.

Còn một bệnh nữa là khi de, đánh lái nghe tiếng rít giống như tiếng sợi dây bị kéo quá căng. Ở HPT kiểm tra không bị gì, lái thử cũng nghe nhỏ. Về nhà xuống hầm xe thì nghe rõ mồn một luôn. Có bác nào bị giống em không? Xe em Civic 1.8AT 2010

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
@bac nokia: thật tình mấy tiếng kêu trong cabin khi vận hành rất đau đầu, chẳng biết nó ở đâu, :))

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Xe em khi chạy một mình thì phí bên phụ no cứ kêu như là có thiết bị gì đó không gắn chặt. Qua HPT có anh kỹ thuật ngồi kiểm tra thì nó không thèm kêu. Chạy vô đường xấu nó cũng không kêu. Thiệt tức. Đem xe về lại kêu tiếp, chả biết thế nào. Hic.

Còn một bệnh nữa là khi de, đánh lái nghe tiếng rít giống như tiếng sợi dây bị kéo quá căng. Ở HPT kiểm tra không bị gì, lái thử cũng nghe nhỏ. Về nhà xuống hầm xe thì nghe rõ mồn một luôn. Có bác nào bị giống em không? Xe em Civic 1.8AT 2010

Bác tháo tròn che ở cần số ra rồi lót tờ giấy hay miếng cao su mỏng vào giũa nắp màu trắng và nắp che là hết nghe tiếng ngay mà.
Nếu bác lười tháo ra thì tìm cái card visit luồn vào giữa và kéo xuống phía dưới là hết ngay mà.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baoha tran
Civic ồn là đặc sản, xe em cũng bị mà... Nghe riết rồi quen. Bữa mang lên bác petrol đi thử, check tùm lum... Em thử con civic 2012 cũng vại, chỉ có điều tiếng phát ra nhỏ hơn do bộ lớp Dunlop còn mới thôi. Em định đổi sang Michelin, chắc êm hơn tí... Mà xe em làm hết dv bên PT lun, nhớ cả mí ngày lên PT măm mì bò. Thiệt là vui... Em thấy phủ gầm là ok nhất...

• Like
Reactions: baoha tran
Hạng B2
7/9/10
351
29
28
@Bác Petrol: N hờ bác confirm là civic 2.0 tất cả các đời đều dùng được lẫy chuyển số trên volang khi đi ở chế độ D phải ko?
Trong khi sách hướng dẫn Civic của em thì ko thấy ghi rõ vấn đề chuyển số trên chế độ D nhưng xe bác El matador thì dùng được lẫy số khi ở chế độ D => Nhờ bác giải thích!!!

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Chuyển được bác, khi đi D chuyển vô tư, sau đó nó tự nhảy về D bình thường

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
petrol nói:
Chuyển được bác, khi đi D chuyển vô tư, sau đó nó tự nhảy về D bình thường
Vậy thì xe em có cần check lại và khắc phục được ko bác Petrol!!

Hạng D
1/2/07
2.248
33
48
39
OS NAKED TEAM - KDC ROCKET
E có con MDX 2K7 lâu lâu chạy đường dằn trên tablo lại hiện lên dòng CHECK SH-AWD !
Các thắc mắc về HONDA các dòng xe trong nước và nhập khẩu: CIVIC,CRV,ACCORD,ACURA, v..v

Cái này e cũng vào Gara dò lỗi thợ cũng ko ktra được...mà ngặc cái tắt máy khởi động lại nó hết báo lỗi & lâu lâu lại xuất hiện...bực cm thặc ;)
Trên đây có ae nào bị tình trạng như e ko???
P/s : để bữa nào e canh chụp cái lỗi cho ae dễ đoán bệnh!