O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
E mở thớt này các bác vào trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm cho vui nhé. học hỏi nhau là chính. E cũng chưa rành hết các bệnh tật của mấy em này đâu, biết tới đâu tư zấn đến đó nghen các bác.

thân ái

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Em khơi màu trước nhé:
Em đi xe civic 2008 trong nước: Cái bệnh nghe u u như ong của bánh sau civic 2008 có phải là nguyên bản khi xuất xưởn g đã có ko? dễ nghe khi chạy ở tốc độ 30-40km/h khá nhỏ (khi đi đêm tắt nhạc thì mới nghe rõ, bth ban ngày ko mở nhạc thì nghe nhỏ khi mở nhạc thì ko còn nghe nữa) lên >50 hay <30 thì êm ru. Hôm rồi em có ra ngồi thử civic 2012 cũng nghe tiếng y chang vây.
Cái này làm khổ em với đội ngũ của PT 1 -2 ngày rồi, mà vẫn còn chút ít mặc dù thay 4 vỏ mới :)).

Tập Lái
14/1/13
44
11
8
Em hóng bác Bakura làm chuột bạch trước rồi em đem xe em qua :D

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
hiện tại, chưa giải quyết được gì? hôm trước thay bố mài đĩa là hết giờ gòi? trên máy hunter thì có 1 bác odydsey làm chưa xong nên em hẹn trưa nay lên giải quyết ? nhưng có 1 điều là bữa giờ 4 bánh bơm thiếu hơi, chỉ có 2kg :((, em đã bơm lên 2kg2 chiều nay ân chỉnh lại xem sao.
Tỗng hợp bữa giờ em làm: thay 4 vỏ mới, thay má phanh, mài đĩa phẳng lại, kiểm tra bạc đạn ok, chỉnh 1 chút thước lai bộ chụm => vẫn còn bị u u, hqa di co 1 vòng sì gòn đi chơi mà về nhức cả đầu hic hic

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Hiện tại, thước lái, bộ chụm ngon lành rồi, còn cái bệnh u u thì sống chung với lũ , tiếp tục tìm tòi phương thuốc trị :)

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
1/ Mình đang lái Civic 2.0 mua 9/2012. Năm đầu tương đối ok. Sau 1 năm có cảm giác ồn hơn và dằn xóc hơn. Không rõ là bình thường hay bất thường (?), nhờ cao thủ Petrol và các cao thủ khác tư vấn giùm.
2/ Tết rồi tự lái từ SG về quê vơ (Huế) vì không có vé máy bay, không dám đi gầm thấp mà đổi Ford Escape đi cho nó lành. Sau chuyến đi này, vợ chỉ đạo đổi xe gầm cao để năm sau tiếp tục tự lái về quê. Lại nhờ các cao thủ tư vấn nên mua CR-V nhập khẩu hay CR-V VN (?).

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
CRV nhập chỉ có Đài Loan cũng không hơn gì nhiều, em nghĩ mua hàng Lắp Ráp có BH chính hãng vẫn OK. Đúng là anh em về quê vùng nông thôn nên chạy gầm cao, như em o bế con xe cả năm về có mấy ngày Tết mà dung nhan tàn tà...