Hạng D
2/9/09
2.548
4.944
113
Tp.HCM
Re:Các tín hiệu giao tiếp bằng tay của lái xe thường dùng khi tham gia giao thông.

Ha Sonata nói:
dathuong nói:
Bửa nay gặp bác Ha Sonata ở ngã 3 Việt Hưng, em chào theo đúng phong cách OS luôn, sau đó em bật bộ đàm ( mới nhận từ bác Hùng VT ) lên định chào mà hình như bác TL không mở hoặc em sai tần số.
Hi hi xin lỗi bác...em hổng mở bộ đàm!
Bác New driver thì ...gọi đt lun "3455!!!" hết "lờ lớ lơ" được!
Sáng nay thì em "qua mặt" bác hỉ?:D

Bác chạy lụa thật, em theo không nổi. Trên xe em chở ông cụ nên cóc dám đua.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Re:Các tín hiệu giao tiếp bằng tay của lái xe thường dùng khi tham gia giao thông.

Thêm 1 tí:
Nhá đèn liên tục không ngừng, bàn tay chụm 5 đầu ngón tay rồi xòe ra, chụm vào, xòe ra, chụm vào xòe ra. Với xe sau thì thò tay ra ngoài, hướng về phía sau và làm động tác y như vậy. Có nghĩa là báo xe bị cháy 1 bên đèn (chột 1 mắt) hoặc mở thiếu đèn ( nhiều bác xe xịn, mở đèn sương mù thấy sáng quá, chạy phà phà luôn, xxx rất thích lỗi này vì phạt rất nặng)
Để không bị phạt oan do quên, các bác nên tắt hẳn đèn sương mù khi không có sương mù, cũng không gây chói mắt xe ngược chiều.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.944
113
Tp.HCM

madguy nói:
Thêm 1 tí:
Nhá đèn liên tục không ngừng, bàn tay chụm 5 đầu ngón tay rồi xòe ra, chụm vào, xòe ra, chụm vào xòe ra. Với xe sau thì thò tay ra ngoài, hướng về phía sau và làm động tác y như vậy. Có nghĩa là báo xe bị cháy 1 bên đèn (chột 1 mắt) hoặc mở thiếu đèn ( nhiều bác xe xịn, mở đèn sương mù thấy sáng quá, chạy phà phà luôn, xxx rất thích lỗi này vì phạt rất nặng)
Để không bị phạt oan do quên, các bác nên tắt hẳn đèn sương mù khi không có sương mù, cũng không gây chói mắt xe ngược chiều.

Em lại sợ làm như bác sẽ lộn với hội vắt sữa bò

Chào như thế này mới

Hạng B2
8/3/12
318
30
28

hay cảm ơn các Bác nhé.

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM

Topic hay quá. Tks các bác nhiều.

Hạng B2
25/10/09
275
6
18

Đôi khi trên đường e nhá đèn 3 lần hỏi xe đối diện mà nhiều người ko trả lời
Có xe trả lời thì lại loay hoay ko biết cảm ơn ng ta làm sao, nên cứ áy náy là mình mất ls. Có đôi khi ng ta hỏi mình mà cũng ko kịp phản ứng để trả lời nên cũng mất ls luôn

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

mr.chip nói:
Đôi khi trên đường e nhá đèn 3 lần hỏi xe đối diện mà nhiều người ko trả lời
Có xe trả lời thì lại loay hoay ko biết cảm ơn ng ta làm sao, nên cứ áy náy là mình mất ls. Có đôi khi ng ta hỏi mình mà cũng ko kịp phản ứng để trả lời nên cũng mất ls luôn
Em gặp trường hợp như bác này hoài nè!
Tức là thấy xe nguọc chiều nháy đèn, cứ tưởng là học nháy để cảnh báo mình tránh xa họ....nhưng nhiều khi lướt qua rồi, mới nhớ ra họ hỏi về đường xá, xxx...
Lúc đó cảm thấy ngại ghê.........

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ

Ha Sonata nói:
dathuong nói:
Bửa nay gặp bác Ha Sonata ở ngã 3 Việt Hưng, em chào theo đúng phong cách OS luôn, sau đó em bật bộ đàm ( mới nhận từ bác Hùng VT ) lên định chào mà hình như bác TL không mở hoặc em sai tần số.
Bác Hà cho em hỏi xíu, tuần rồi em gặp 1 xe Sonata màu trắng, đeo logo OS, biển 56x-xxxx hướng An sương Củ Chi, không biết phải bác hay không. nếu đúng thì em nhắc bác cái dzụ đậu xe chờ đèn đỏ nhá, toàn đậu ô màu vàng gạch chéo.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.620
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

small nói:
Ha Sonata nói:
dathuong nói:
Bác Hà cho em hỏi xíu, tuần rồi em gặp 1 xe Sonata màu trắng, đeo logo OS, biển 56x-xxxx hướng An sương Củ Chi, không biết phải bác hay không. nếu đúng thì em nhắc bác cái dzụ đậu xe chờ đèn đỏ nhá, toàn đậu ô màu vàng gạch chéo.
Chắc là em đó bác ơi!:D Lâu lâu "ăn cắp trứng gà" lỡ trớn bị bắt quả tang...hi hi...anh em hỏi thì em nhận chớ xxx hỏi là em...chối bay. (Còn lỗi gì nữa không bác?:p) "lạy Chúa ngự trên trời mọi sự là lỗi tại con lỗi tại con!"