Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn
Re:Các tín hiệu giao tiếp bằng tay của lái xe thường dùng khi tham gia giao thông.

new driver nói:
Chạy buổi tối khó hỏi lắm, một là hên xui, hai là chạy theo biển báo
em thấy bác chạy là xui chắc, không có lơ bên cạnh thì bác cứ phang phầm phập cho mà coi

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Re:Các tín hiệu giao tiếp bằng tay của lái xe thường dùng khi tham gia giao thông.

Thông tin bổ ích. Chỉ tức cái là nhiều khi hỏi mỏi cả mồm mà chả xe nào trả lời.:mad:

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

xekovn1984 nói:
Thông tin bổ ích. Chỉ tức cái là nhiều khi hỏi mỏi cả mồm mà chả xe nào trả lời.:mad:
Mỏi tay chứ bác? ;-)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.613
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

dathuong nói:
Hôm em chạy xe ngoài đường, có 1 xe xin vượt. Em biết đằng trước thường có xxxx hay bắn tốc độ nên em bật xin nhan trái không cho xe sau vượt. Cuối cùng xe sau vượt phải kè sát em đưa tay ra chỉ ngón cái xuống đất, miệng thì lằm bằm, mặt thì như Trương Phi. Sau đó ông già đó bị xxxx thổi, em chạy tiếp và không biết ông ấy nói gì.
Ơ... em cũng gặp tr/hợp tương tự trên QL 51!:p

Hạng B2
13/5/10
262
100
43

bàn tay gấp lại hình cây súng ý nói đằng trước có bắn tốc độ,e xin bổ sung thêm ạ!

Hạng B2
24/3/11
355
2.612
123

dathuong nói:
Hôm em chạy xe ngoài đường, có 1 xe xin vượt. Em biết đằng trước thường có xxxx hay bắn tốc độ nên em bật xin nhan trái không cho xe sau vượt. Cuối cùng xe sau vượt phải kè sát em đưa tay ra chỉ ngón cái xuống đất, miệng thì lằm bằm, mặt thì như Trương Phi. Sau đó ông già đó bị xxxx thổi, em chạy tiếp và không biết ông ấy nói gì.
Bác ấy “khen” bác là Number ten đấy! :D:D

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/9/09
2.548
4.939
113
Tp.HCM

Bửa nay gặp bác Ha Sonata ở ngã 3 Việt Hưng, em chào theo đúng phong cách OS luôn, sau đó em bật bộ đàm ( mới nhận từ bác Hùng VT ) lên định chào mà hình như bác TL không mở hoặc em sai tần số.

Dân xe tải, xe khách các loại khi tranh giành khách thì cũng căng với nhau lắm. Nhưng khi đối mặt với xxx thì họ rất đàng hoàng với nhau, giúp nhau nhiệt tình lắm.
pyben nói:
Gặp người biết "đọc" tín hiệu thì không sao, gặp phường ba trợn, hiểu lầm thì cũng căng à nghen.

dathuong nói:
Hôm em chạy xe ngoài đường, có 1 xe xin vượt. Em biết đằng trước thường có xxxx hay bắn tốc độ nên em bật xin nhan trái không cho xe sau vượt. Cuối cùng xe sau vượt phải kè sát em đưa tay ra chỉ ngón cái xuống đất, miệng thì lằm bằm, mặt thì như Trương Phi. Sau đó ông già đó bị xxxx thổi, em chạy tiếp và <span style=""color: #ff0000;"">không biết ông ấy nói gì</span>.

ông ấy nói gì thì em không biết, có thể chửi thề vài câu lảm nhảm gì đó kèm với nội dung "tiền mất tật mang", "bài học đắt giá",...
còn em thì chỉ biết "thành thật chia sẽ chén cơm cùng bác" ấy.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.613
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

dathuong nói:
Bửa nay gặp bác Ha Sonata ở ngã 3 Việt Hưng, em chào theo đúng phong cách OS luôn, sau đó em bật bộ đàm ( mới nhận từ bác Hùng VT ) lên định chào mà hình như bác TL không mở hoặc em sai tần số.
Hi hi xin lỗi bác...em hổng mở bộ đàm!
Bác New driver thì ...gọi đt lun "3455!!!" hết "lờ lớ lơ" được!
Sáng nay thì em "qua mặt" bác hỉ?:D