Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
choixongxu nói:
lamtan nói:
Trên đây bác Xù chỉ nêu ra quán ăn còn quán chơi em ko thấy, bác nêu vài địa chỉ để anh em tham khảo thêm.
Bác thích chơi cái gì vậy bác???? chuyện ăn thì được còn chuyện chơi nói ra đây kì lắm:p
he he em nói là địa chỉ vui chơi có thể kết hợp vừa ăn vừa đi đến các thắng cảnh cho nó tiện. Sáng có thể tham quan cái gì là đẹp đại khái là vậy. Mỗi lần em lên DL cũng đi lanh quanh HXH, nhà thờ con gà, chùa tàu..do ko biết đường đi nên rất mất thời gian khi đi qua các nới đó.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
lamtan nói:
choixongxu nói:
lamtan nói:
Trên đây bác Xù chỉ nêu ra quán ăn còn quán chơi em ko thấy, bác nêu vài địa chỉ để anh em tham khảo thêm.
Bác thích chơi cái gì vậy bác???? chuyện ăn thì được còn chuyện chơi nói ra đây kì lắm:p
he he em nói là địa chỉ vui chơi có thể kết hợp vừa ăn vừa đi đến các thắng cảnh cho nó tiện. Sáng có thể tham quan cái gì là đẹp đại khái là vậy. Mỗi lần em lên DL cũng đi lanh quanh HXH, nhà thờ con gà, chùa tàu..do ko biết đường đi nên rất mất thời gian khi đi qua các nới đó.

Ý của chú em này là hỏi vấn đề chà đạp đây mà.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
hunghanoi nói:
lamtan nói:
choixongxu nói:
lamtan nói:

Ý của chú em này là hỏi vấn đề chà đạp đây mà.
He he vấn đền chà đạp này cũng hấp dẫn lắm đây, bác lên Đà Lạt alo cho em, em sẽ dẫn bác đi vào nơi chà đạp, còn lúc đi ra bác dẫn em đi ra nhé

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
choixongxu nói:
lamtan nói:
Khỏi kiếm Bác Làm Tàn ơi, Bác cứ chạy xe tà tà là có mấy Bác tài 2B chào hỏi lịch sự và dẫn đi liền à.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.225
133
Chơi trên Đà Lạt chán lém , trừ khi có thổ địa chỉ . Bác tin lời xe ôm coi chừng tà lỏn đi về :D:D

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
hoack nói:
Chơi trên Đà Lạt chán lém , trừ khi có thổ địa chỉ . Bác tin lời xe ôm coi chừng tà lỏn đi về :D:D
Có lần bạn của em từ Cà Mau lên chơi, 4 người uống 16 chai sữa đậu nành, bill thanh toán 7tr2 lúc đó alo cho em, em cũng bó tay dzụ này :D
Tp Đà Lạt có mấy cái không: Không đèn xanh đèn đỏ, không cờ bạc, không mại dâm.... các bác lưu ý nhé, lên đây để hưởng không khí mát mẻ trong lành....

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
bác em đưa ra 1 địa chỉ chơi đó, bác lamtan tham khảo nhé :D
Sao thớt này tập trung ở Đà Lạt không vậy nhỉ.... em rất muốn xem các điểm du lịch khác để em còn đến đó tham quan nữa chứ.
@all: Em xin các bác góp ý nhiệt tình để anh em tham khảo. đừng làm hỏng thớt bác Tư ếch nhé :D:D:D

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Sài Gòn - Phan Thiết: 198km
Đây là chương trình em đã làm cho đợt off đường dài đầu tiên hội SW.
Chương trình dự kiến:
Thứ 6:
17h xuất phát
22h đến Phan Thiết (Tính luôn thời gian xả hơi dọc đường)
Nhận phòng, ăn tối nhẹ, nghỉ ngơi.
Thứ 7:
Ăn sáng bình dân bánh canh chả cá Phan Thiết sau đó khởi hành đi đồi cát Mũi Né - Hòn Rơm.
Tắm biển, ăn hải sản tươi, ăn trưa tại Hòn Rơm.
15h khởi hành đi tiếp ra Bàu Trắng, ngắm bãi biển hoang sơ dọc đường đi.
Bàu trắng gồm 2 hồ nước ngọt tự nhiên lớn có tên gọi Bàu Ông và Bàu Bà. Mỗi Hồ dài khoảng 2km rộng khoảng 1km nằm giữa 1 thung lũng trên sa mạc cát rất hoang sơ và kỳ bí. Hoàng hôn ở đây nhìn thật lãng mạn.
17h30 khởi hành về Phan Thiết
Phan Thiết có món bánh xèo cũng rất ngon, sau 1 ngày ăn hải sản thì đây sẽ là món lựa chọn ăn tối tuyệt vời nhất còn nếu vẫn chưa ngán thì lại tiếp tục ăn hải sản.:D
Cafe bờ biển hoặc bánh plăn Mộng Cầm nổi tiếng sẽ là điểm tiếp theo sau khi ăn tối.
Chủ nhật:
Ăn sáng món bánh hỏi lòng heo tại Phú Long (quê vợ bác Nhím) cách Phan Thiết 5km sau đó đi tham quan các vườn thanh long, có thể mua tại vườn về làm quà.
10h tập trung về tại chợ Phan Thiết các gia đình tự do đi chợ tham quan mua sắm gì đó thoải mái.
11h30 trả phòng ks, ăn cơm trưa và khởi hành về lại SG.
Kinh phí theo em dự trù thuộc dạng bình dân chơi theo kiểu ngon, bổ, rẻ các gia đình tự lo, khoản nào chung thì Campuchia cho nó nhanh khỏi phân vân.
KS phòng gia đình có 3 loại:
Phòng 4 người: 300k
Phòng 3 người: 250k
Phòng 2 người: 200k
Nói chung em nghĩ chi phí mỗi gia đình chắc 2 triệu là dư sức.
Về chổ ở thì cũng dễ tìm, quan trọng là sạch sẽ và lịch sự tý xíu, em cũng có quen vài ks gần biển ngoài đó hoặc nhờ bác Caty123 book giúp.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
choixongxu nói:
bác em đưa ra 1 địa chỉ chơi đó, bác lamtan tham khảo nhé :D
Sao thớt này tập trung ở Đà Lạt không vậy nhỉ.... em rất muốn xem các điểm du lịch khác để em còn đến đó tham quan nữa chứ.
@all: Em xin các bác góp ý nhiệt tình để anh em tham khảo. đừng làm hỏng thớt bác Tư ếch nhé :D:D:D
Dạ các anh cứ thoải...con gà mái (trích: Sát thủ đầu mưng mủ) đi ạ. Thớt này để bàn mà. Khi nào hoàn chỉnhc ho 1 hành trình thì chắc phải nhờ anh Hùng trưởng dán băng keo vào khu riêng. ;-)