Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
Có 2 cái ngu nhất khi mua tài sản ở nhà bè
mua chung cư
mua nhà đồng sở hữu
Tùy điều kiện và nhu cầu thôi ạ. Ai cũng có nỗi lo toan riêng. Thực tế ở Nhà Bè có rất nhiều nhà ĐSH và trong số đó đã an cư lạc nghiệp.

Topic này chỉ nhằm giải đáp các câu hỏi trên của em, không so sánh ai thông minh hơn ai ạ.

Theo góc nhìn của em, ngoài giới đầu tư, những người có nhu cầu mua ở thực sự vẫn còn hạn chế về kiến thức pháp luật và thủ tục hành chính.

Nếu có ai đang gặp vấn đề về nhà ĐSH ở Nhà Bè và tìm được câu trả lời qua trang otosaigon thì cũng là điều tốt ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/12
1.248
11.408
113
Tùy điều kiện và nhu cầu thôi ạ. Ai cũng có nỗi lo toan riêng. Thực tế ở Nhà Bè có rất nhiều nhà ĐSH và trong số đó đã an cư lạc nghiệp.

Topic này chỉ nhằm giải đáp các câu hỏi trên của em, không so sánh ai thông minh hơn ai ạ.

Theo góc nhìn của em, ngoài giới đầu tư, những người có nhu cầu mua ở thực sự vẫn còn hạn chế về kiến thức pháp luật và thủ tục hành chính.

Nếu có ai đang gặp vấn đề về nhà ĐSH ở Nhà Bè và tìm được câu trả lời qua trang otosaigon thì cũng là điều tốt ạ.

ít tiền thì thuê nhà ở, muốn sở hữu thì mua mấy cái nhà 3x7 ở quận bt á

• Haha
Reactions: PhuongNQ
Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
ít tiền thì thuê nhà ở, muốn sở hữu thì mua mấy cái nhà 3x7 ở quận bt á
Lạc đề rồi anh ơi :p nếu ở quận thì ai mà chẳng muốn ạ.

Thực ra Nhà Bè có những căn 50-70m2 diện tích phần đất của nhà đó mà vẫn là dạng ĐSH ạ. Không phải cứ ĐSH là ít tiền, là diện tích nhỏ.

Hạng B2
23/5/17
295
363
63
44
Quận 1,TPHCM
1. Anh inbox cho em sdt để liên lạc nha.

3. Vi bằng với em thì tuyệt đối Không. Ủy quyền sẽ an toàn hơn.

4. Em hỏi một số người đang là chủ nhà ĐSH thì họ bảo chỉ đăng ký tạm trú được thôi, còn thường trú thì chưa được. Em nghĩ vẫn có cách, vấn đề do mình khéo ạ.

Theo em thì nếu mua ĐSH thì nên mua diện tích từ 40m2 trở lên, như vậy khả năng được tách riêng sẽ cao hơn.

Em cảm ơn ý kiến của anh ạ.
Đã pm

• Love
Reactions: PhuongNQ
Hạng B2
16/9/17
194
751
93
Có một số thửa đất cũ đã tách thửa từ lâu nên diện tích nhỏ có. Sau này có QĐ 60 và QĐ 33 về tách thửa để hạn chế tình trạng xẻ đất lúa bán lấy tiền sài (?!). Thế nên băng xây nhà Đồng Sở Hữu mới lách bằng cách này. Gọi là nhà 3 chung đó các bác. Rao bán nhà sổ hồng riêng nhưng thực tế chung thửa đất, chung đồng hồ điện nước và chung số nhà, chung GPXD. Thực tế giá kg rẻ nha. Ai mua đi mới thấy cảnh nhà xây để bán,nên vật tư nó cùi thế nào. Ở Nhà Bè, Hóc Môn, Bình Chánh...và bây giờ xuống cả Củ Chi luôn, băng này xây rất nhiều.