Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
Mấy hôm nay tự nhiên không bị kẹt cần gạt số nữa, không rõ nguyên nhân.
Bà cả duyệt cho nâng cấp xe mới nhưng em đang tiếc vì em Pre này đang chạy ngon lành.

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
hungis nói:
Bà cả duyệt cho nâng cấp xe mới nhưng em đang tiếc vì em Pre này đang chạy ngon lành.
Cái bệnh này chừa tìm ra nguyên nhân để trị thì chưa an tâm nhe bác! nếu nó giống như nguyên nhân bị lock của con Pre em lúc trước mà "hoàn cảnh" thì khác nhau, em nghĩ bác đi ktra cho chắc ăn! Trong tình huống đang chay ngoài đường dừng lại rồi bị kẹt khong vô số được thì mệt ah!

msg confirmed
Núp Lùm
6/3/11
1.624
18
38
nguyengiao nói:
hungis nói:
Cái bệnh này chừa tìm ra nguyên nhân để trị thì chưa an tâm nhe bác! nếu nó giống như nguyên nhân bị lock của con Pre em lúc trước mà "hoàn cảnh" thì khác nhau, em nghĩ bác đi ktra cho chắc ăn! Trong tình huống đang chay ngoài đường dừng lại rồi bị kẹt khong vô số được thì mệt ah!
nguyengiao nói:
hungis nói:
Đúng rồi phải tìm ra bệnh cho dù khó khăn thế nào... Khi nào bác Hungis rảnh kiếm quán anh em "hội thảo" giải quyết vấn đề này cho bác nhe :D

Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
nguyengiao nói:
Em có nhỏ nhớt lỏng vô mấy chổ khớp chuyển động của cần gạt nên nó hết bị kẹt.
Nó chỉ bị kẹt khi kéo từ P xuống R, còn lại bình thường, khi chạy không kẹt.
Nếu nó kẹt nữa thì em dùng nhân công kéo dây thôi.

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
msg nói:
Topic này chuyên môn nên em dẫn qua đây giúp bác Hungis:
"Xe em(Premacy) đang bị tình trạng kẹt cần gạt số, bình thường không bị nhưng để yên xe không đụng đến khõang 1 ngày là bị kẹt. Hiện tại em tháo tấm nhựa che cần gạt số ra, khi nào kẹt thì kéo sợi dây nhỏ bên trong thì OK, giải quyết dứt điểm như thế nào vậy?"
Giải quyết dứt điểm dể òm ... dứt khoát chia tay :D

Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
MGconstruction nói:
msg nói:
Topic này chuyên môn nên em dẫn qua đây giúp bác Hungis:
"Xe em(Premacy) đang bị tình trạng kẹt cần gạt số, bình thường không bị nhưng để yên xe không đụng đến khõang 1 ngày là bị kẹt. Hiện tại em tháo tấm nhựa che cần gạt số ra, khi nào kẹt thì kéo sợi dây nhỏ bên trong thì OK, giải quyết dứt điểm như thế nào vậy?"
Giải quyết dứt điểm dể òm ... dứt khoát chia tay :D
ờ.... dây dưa càng đau khổ

Hạng D
14/6/12
1.861
31
48
48
xe e mới bị hú 2 bánh trước nhiều khi chạy 40-50 trở lên, đi kT Mazda họ báo thay bạc đạn mô dưa bánh trước. bg 4,4chai/cái
. đặt hàng 3 tuần mới có hàng.
các bác bóng bàn dùm em.
mai em lại đi BMT đầu tuần mới zìa. thanks cac bác...
@Bác Mẫn muốn ngồi quá bóng bàn thì qua tuần nhé ở LA đc hem??:D

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Bác vào garage ngoài tháo ra ghi số bạc đạn rồi đi ra ngoài tìm, em nghĩ không hiếm như hãng báo đâu! Xe em mới thay cặp bạc đạn trước 700K / 2 cái + công thay và ép bạc đạn 400K

msg confirmed
Núp Lùm
6/3/11
1.624
18
38
TVTruong nói:
xe e mới bị hú 2 bánh trước nhiều khi chạy 40-50 trở lên, đi kT Mazda họ báo thay bạc đạn mô dưa bánh trước. bg 4,4chai/cái
. đặt hàng 3 tuần mới có hàng.
các bác bóng bàn dùm em.
mai em lại đi BMT đầu tuần mới zìa. thanks cac bác...
@Bác Mẫn muốn ngồi quá bóng bàn thì qua tuần nhé ở LA đc hem??:D
Người ta còn phải độ pô và các thứ để có tiếng hú xì po, xe bác tự hú còn muốn gì nữa....tận hưởng đi. Mến.

À còn vụ LA thì duyệt nhé!