Tập Lái
17/4/10
43
0
6
39
Bác xài vỏ Michelin đỡ ồn hơn đó, mà e thấy civic cũng đỡ hơn nhiều xe khác. Bỉm, mẹc thì khỏi nói rồi, tiền nào của đó muh

Hạng B1
13/9/09
53
0
0
41
HCM
TDC nói:
blackpearl.com.vn nói:
trai saigon515 nói:
Trước đây bác đã đi sedan chưa? Nếu chưa đi bao giờ (trừ taxi 4 chổ) thì bác cứ yên tâm mà đi , xe sedan nào cũng vậy cả.
Em đã đi BMW320i, Huyndai XG300 (của người quen) thì thấy đâu có ồn đâu bác, sao bác lại kêu sedan nào cũng ổn?

Bác có đánh giá trên cùng đoạn đường không? những đọan đường Civic đi nghe ồn thì mấy xe khác vẫn vậy, chỉ có điều là đỡ hơn thôi, còn như Bác đi đường Kinh Dương Vương đọan qua cầu Phú Lâm tới công viên thì Civic cũng êm ru và rù luôn.

Bác ơi, không cần đường xấu đâu, chỉ cần cán vào vạch sơn ở đường thôi là cũng nghe ồ ồ rồi. Nhân tiện có bác nào đã làm cách âm ở Kim Thanh không nhỉ? Em nghe 1 bác trong đó báo giá là 8,3M, không biết hiệu quả thế nào nhỉ? Và chỗ bác HP Stereo hình như khoảng gần 800$ có bác nào làm chưa ah? HIệu quả thể nào tư vấn cho em với!

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
blackpearl.com.vn nói:
TDC nói:
blackpearl.com.vn nói:
trai saigon515 nói:
Trước đây bác đã đi sedan chưa? Nếu chưa đi bao giờ (trừ taxi 4 chổ) thì bác cứ yên tâm mà đi , xe sedan nào cũng vậy cả.
Em đã đi BMW320i, Huyndai XG300 (của người quen) thì thấy đâu có ồn đâu bác, sao bác lại kêu sedan nào cũng ổn?

Bác có đánh giá trên cùng đoạn đường không? những đọan đường Civic đi nghe ồn thì mấy xe khác vẫn vậy, chỉ có điều là đỡ hơn thôi, còn như Bác đi đường Kinh Dương Vương đọan qua cầu Phú Lâm tới công viên thì Civic cũng êm ru và rù luôn.

Bác ơi, không cần đường xấu đâu, chỉ cần cán vào vạch sơn ở đường thôi là cũng nghe ồ ồ rồi. Nhân tiện có bác nào đã làm cách âm ở Kim Thanh không nhỉ? Em nghe 1 bác trong đó báo giá là 8,3M, không biết hiệu quả thế nào nhỉ? Và chỗ bác HP Stereo hình như khoảng gần 800$ có bác nào làm chưa ah? HIệu quả thể nào tư vấn cho em với!

Em bữa em có dịp đi civic đã cách âm của bác chủ Binh Phu Audio thấy ok lằm, hiện em đang làm con CRV ở đó, đc số 28 đường số 8 quận 6

Tập Lái
2/10/10
14
0
0
Ù ù ù ù... 120km ra Vũng Tàu mà em tưởng đang ngồi xe lửa Bắc Nam ghế gỗ cớ ^^ Nói vậy thôi chứ bữa em chạy cảm giác y hệt bác chủ thớt, đầu váng mắt hoa luôn. Mà xe bữa em mượn độ cách âm full đâu gần 14M + dàn âm thanh 6k obama @__@

Hok biết có bác nào đã xài vật liệu Hút âm - hok phải cách âm nha - như kiểu Cruze chưa, cho em biết cảm giác với.
Thân.

Hạng B2
26/10/09
235
4
18
sài gòn
tư liệu trong hình là xe e đó bác
escape 2.3 xlt xe hãng đưa mình ồn hơn xe tải luôn
làm xong đi ok lắm nhưng phải thay thêm 4 cái vỏ brigestone ( có đan nhiều hãy thay nhé) nữa và xịt gầm thì gần như hết ồn.
tiền thì giá nào hàng đó thôi, bác làm của tung cẩu cho rẻ có 3 tr mấy ah làm xong rồi lột làm lại cho nó vui
bỏ quá trời tiền mua xe tiếc cho mấy trăm usd nữa làm gì?
nếu thật sự yêu xe ghé bác phú làm cho nó lành  đừng tham rẻ mà mang cục tức nhé