O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: cách âm cho IN

Trích đoạn: masina

Em phải Công Nhận dán thêm lớp cách âm cho 4 cửa xung quanh xe và mặt sàn xong chay nó đỡ ồn hẳn , em nghĩ giảm đc 70 % tiếng ồn thôi. Chứ không hẳn đã hết ồn đc .Làm xong Xe em nặng thêm đúng 55 kg , đóng cửa nghe chắc nịch như xe nhập khẩu .Còn về giá chỉ 1.6 tr thôi , nếu biết chỗ làm chắc còn rẻ hơn nữa đấy các bác a. Xin lưu ý các bác nên để ý lúc thợ họ lắp ghế vào đặt lệch ốc mặt sàn đi nó kêu lục cục khó chịu lắm .

bác làm ở đâu vậy? loại vật liệu gì vậy, bác nói cụ thể hơn được ko em đang rất quan tâm đến vụ này.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Làm xong độ ồn đỡ rất nhiều, cửa đóng phầm phập chắc chắn, nhạc nghe rõ hơn vì tiêu chuẩn nó chỉ có thế không hay được còn muốn phê phải độ thêm. Theo em giá tùy vào loại vật liệu và công thợ, xe em làm trong đại lý Toy hết 3,5 tr bao gồm cửa, sàn và trần. Thực ra chả biết đắt rẻ ra sao nhưng theo em hợp lý và muốn đỡ rắc rối về sau khi bảo hành sửa chữa, họ có cam kết vụ này.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Cám ơn các bác giá 3.5chai là ổn đấy ở CH họ cũng báo giá như vậy, em sẽ đi tham khảo và chuột bạch vụ này post lên chia sẻ cùng các bác, nhưng em chỉ làm 4 cánh cửa và capo thôi, cải thiện âm thanh vì se em đã lắp thêm Sup ghầm ghế nói chung là nghe ổn. Chỉ cay mỗi cái cửa nó mỏng nên nghe nó bị ù thôi. các bác cứ chờ tin em nhé, bác nào có tin gì hay cứ thông báo để AE tham khảo.

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Bác honam @ làm chuột bạch đê, để AE rút kinh nghiệm, em cũng khó chịu vụ này quá nghe nhạc mà cứ tưởng ai vỗ vào hông xe mình ấy:D

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Nếu giá hãng mà 3,5tr là quá Ok. em cũng muốn làm cho con vợ 2 mà hôm nọ nghe nói giá cao quá nên thôi luôn. nếu hãng mà lam ok thi em theo liền.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Mỗi lần đóng cửa hậu thấy ... xoảng 1 cái! Mịa ... tưởng sắp long ra rùi! Các chiên gia cho em hỏi có phải cách âm cho cửa hậu không ạ?[8|]

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

ok bác chờ em đi off vụ Hạ Long với OS-HN xong em sẽ triển khai, và thông báo cho các bác biết.:D:D