O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
- Các bác cho em hỏi muốn cách âm cho con IN nhà em 4 cái cánh cửa và nắp Capo ở HN thì làm ở chỗ nào và chất liệu nào thì tốt nhất, khi làm xong có bị mùi gì ko?thank các bác trước ợ.

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
RE: cách âm cho IN

BácPham_cathay đã làm rồi nè bác họ nữ ơi :D

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=330136&mpage=1

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

-Vụ này em cũng đọc và biết rồi nhưng muốn tham khảo thêm các bác, vì giá đó theo em thấy nó hơi đắt 4 cánh cửa = 160$ thì đắt quá, với lại giá đó gần 1 năm rồi, ko biết trên thi trường có vật liệu mới và giá cả có thay đổi ko?hôm em thấy một CH làm chống ồn đầy đủ cho 1 xe Cam 2.4 với giá 3.5trđ. Nhưng em vẫn phân vân là loại vật liệu gì vì nghe nói có nhiều loại quá, bác nào đã làm xe rồi thì chỉ bảo cho em biết thêm để tham khảo trước khi làm.
- Vì cái vỏ IN nó mỏng quá, nghe đài nó cứ bùm bụp ý ko hay chứ kể đứng bên ngoài nghe rất chuối, em quyết tâm làm cái vụ này.À các bác đi IN có để ý là nắp CAPO xe ko có miếng chống nóng có đúng ko ợ,xe em ko có em sợ hãng nó làm sót thì sao nhỉ?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

CAM đó là làm bằng cái miếng đen xì có keo sẵn nhưng nhìn có vẻ không dược bền, hôm trước cũng có một gara ỡ Vũng tàu giới thiệu cái đó nhưng em không "tự tin" lắm. Cái vật liệu bác pham_cathay làm hình như cao cấp hơn nên giá chắc là mắc hơn. Hình như bác HP có làm vật liệu này đấy, bác hỏi thử xem. Hôm nào em phải đi SG thăm bác HP mới được

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

ta cùng ngâm cứu xem có loại gì hay và hợp lý ko bác nhé, em làm chuột bạch cho :D

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Hôm nọ em vào Âu Mỹ, có gặp ông chủ người Đài Loan. Ông ta có giới thiệu cách làm cách âm cho con inn của em. Bao gồm:
- Cách âm 4 cánh cửa bằng 1 loại vật liệu gì đó màu đen như nhựa đường, phủ lên trên bằng 1 miếng giấy bạc dày. Nói là để khử rung cho cửa.
. Chống ồn sàn xe, 4 hốc bánh bằng cách thay toàn bộ vật liệu lót bằng 1 loại tốt hơn, nói là của Mỹ. giá làm thì tính theo met vuông vật liệu. Họ nói có xe innn đã làm rồi, khoảng 10 - 12 tr.
Nếu sang hơn thì có thể làm chống nóng và cách âm cho trần luôn. con inn về Vn bị bóc mất lớp cách nhiệt và cách âm trần.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

ui giời ơi hơn 10 chai thì dã man quá em xin chịu [&:], theo em nên làm 4 cái cửa và nắp Capo là ổn nghe nhạc nó đỡ chuối, chứ làm như thế kia thì chi phí quá cao hơi bị lãng phí. Bản thân xe in nó cũng ko tệ lắm đâu, vì em đã đi Civic MT (độ mâm 17, lốp mỏng & Altis chạy 2.5 vạn) cho thấy xe IN (mới của em) độ ồn ít hơn 2 xe kia nhiều. có thể dòng Sedan nó ồn hơn vì ghầm thấp và độ lại lốp.

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

@honam: em đã gặp 1 chiếc inn làm cách âm ở đó, tiếng đóng cửa nghe chắc như mẹc vậy. Nhưng hôm đó không gặp chủ xe để hỏi hiệu quả cách âm của cả xe ra sao. Nhưng về âm thanh thì sau khi làm cách âm hay hơn hẳn. ở cửa hàng có demo cho minh thử, Em cũng thích lắm nhưng vẫn hơi ngán tiền.

Em phải Công Nhận dán thêm lớp cách âm cho 4 cửa xung quanh xe và mặt sàn xong chay nó đỡ ồn hẳn , em nghĩ giảm đc 70 % tiếng ồn thôi. Chứ không hẳn đã hết ồn đc .Làm xong Xe em nặng thêm đúng 55 kg , đóng cửa nghe chắc nịch như xe nhập khẩu .Còn về giá chỉ 1.6 tr thôi , nếu biết chỗ làm chắc còn rẻ hơn nữa đấy các bác a. Xin lưu ý các bác nên để ý lúc thợ họ lắp ghế vào đặt lệch ốc mặt sàn đi nó kêu lục cục khó chịu lắm .