Tập Lái
2/6/17
17
5
3
46
Phải đăng nhập để nhiều chiện. Các bác nói rất đúng là đa số xe làm cách âm xong sẽ bị chuyển qua Ù, mà Ù thì kinh khủng khiếp hơn nữa. Tui nhảy vào nhiều chiện là vì tui làm bên lắp ráp xe (gọi cho oai là sản xuất xe) được gần 10 năm rồi, cho nên cũng có chút đỉnh kinh nghiệm xương máu về vụ chống ồn do gara thiết kế và thi công. Đa số là gara chống ồn không xong chỉ rước thêm Ù, nhưng cũng có số ít gara chống dược Ồn và không sinh ra Ù. Hy vọng là AUTOBIS thuộc số ít gara đó. Ý kiến của tui để các bác tham khảo, không dìm hàng, đá xéo, đá thẳng, đá chén cơm của ai hết. Xin cảm ơn.
P/s : Chúc AUTOBIS thành công và phát triển.

Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Mở banh cả xe ra vậy như xe em thì em cực xót!! Em để ý chiếc Merc E trong các hốc bánh nó là nỉ, có lẽ nỉ tiêu âm tốt nên ngồi trong xe rất yên tĩnh.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Xưa em đi chiếc Kia. Ồn quá ồn. Xong em đi độ gói cách âm ở phòng công chứng, đổi lên Mẹc thì thấy hết ồn hẳn ạ.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng B2
16/7/15
384
500
93
41
Theo e thì chỉ nên cách âm 4 cánh cửa và 4 lòng vè, chứ dán full vầy sợ phản tác dụng.

Tập Lái
19/4/20
24
33
13
33
Cho em hỏi ngu đây tí ạ, tại sao loa trên xe oto mắc hơn loa dàn ở ngoài nhiều vậy ạ, ví dụ 1 dàn loa 20tr ở ngoài là rất hay rồi, nhưng để lên oto thì nó phải 100tr mới tương đương, sao e k thấy ai tháo củ loa dàn đó để gắn lên xe nhỉ.

Tập Lái
6/4/21
5
14
3
35
Trước mình cũng nghe nói giảm được từ 28 - 42%. Vật liệu cách âm của DrArtex. Mình có hỏi 1 số nơi giá dao động cho xe 7 chỗ là 28 triệu, Full xe như bác chủ làm. Nhưng Ko có Test độ ồn bằng công cụ chuyên dụng. Còn các vật liệu khác thì giảm tầm 20% thôi, giá dao động 8 - 10 triệu...

Nếu cách âm Full xe thợ lành nghề sẽ làm tiêu âm ngon lành, ko bị Ù.