Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách âm xe Civic

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Cho phép em post em Civic bên em mới làm lên các bác tham khảo. Em không biết anh em cửa hàng khác thi công sao, em chỉ xin phép share ít hình bên em thi công thôi ah. Và bên em làm cách âm cũng khá nhiều các bác tham khảo ở topic này ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/

Honda Civic 2009 MT với full cách âm STP và em DVD JVC V50BT
DVD JVC V50BT để phục vụ giải trí
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Và cách âm
Cách âm xe Civic

Lột trần :)
Cách âm xe Civic

Và dán vật liệu STP lên, vị trí này thường dùng giảm nóng và "không nghe tiếng mưa rơi" hihi
Cách âm xe Civic

Lột cửa
Cách âm xe Civic

Lớp cách âm, lớp thứ 1 cho cửa
Cách âm xe Civic

Và chồng lên lớp thứ 2, là tiêu âm
Cách âm xe Civic

Hoàn thiện lớp cách âm, lớp thứ 3 cho cửa trước và sau
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Lớp thứ 1 cho sàn, cách âm
Cách âm xe Civic

Cốp và hốc bánh
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Hoàn thiện lớp thu 2 cho sàn, tiêu âm
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Chần thành cảm ơn các bác đã xem qua.
Có gì ko phải bỏ qua giúp em
Vũ 090 8888 191

Tập Lái
17/1/16
22
5
3
31
hàng zin em thấy đã ổn rồi sao bác đi độ lại chi cho mất công vậy @@

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Cho phép em post em Civic bên em mới làm lên các bác tham khảo. Em không biết anh em cửa hàng khác thi công sao, em chỉ xin phép share ít hình bên em thi công thôi ah. Và bên em làm cách âm cũng khá nhiều các bác tham khảo ở topic này ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/

Honda Civic 2009 MT với full cách âm STP và em DVD JVC V50BT
DVD JVC V50BT để phục vụ giải trí
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Và cách âm
Cách âm xe Civic

Lột trần :)
Cách âm xe Civic

Và dán vật liệu STP lên, vị trí này thường dùng giảm nóng và "không nghe tiếng mưa rơi" hihi
Cách âm xe Civic

Lột cửa
Cách âm xe Civic

Lớp cách âm, lớp thứ 1 cho cửa
Cách âm xe Civic

Và chồng lên lớp thứ 2, là tiêu âm
Cách âm xe Civic

Hoàn thiện lớp cách âm, lớp thứ 3 cho cửa trước và sau
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Lớp thứ 1 cho sàn, cách âm
Cách âm xe Civic

Cốp và hốc bánh
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Hoàn thiện lớp thu 2 cho sàn, tiêu âm
Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Cách âm xe Civic

Chần thành cảm ơn các bác đã xem qua.
Có gì ko phải bỏ qua giúp em
Vũ 090 8888 191
Cách âm het bao nhiêu cu vậy, có chống ồn được không

Tập Lái
14/8/14
19
4
3
41
Mấy bác đi civic làm cách âm rùi cho e xin tí nhận xét với. E đang hóng dzụ này

Hạng B2
15/8/15
227
174
43
Cách âm Civic là khó nhất bác ơi, với lại em thấy cách làm của thợ VN rất amateur ! Phần lớn không chạy thử, đo đạc, nghiên cứu trước khi làm .... Khi xe đến xưởng thì a lê hấp thợ lớn bé nhào vô : lột - dán - hoàn thiện - giao xe cho khách - nhận tiền, tự khách cảm nhận và chịu trách nhiệm về quyết định (nâng cấp V2) của mình - nói chung : May nhờ - rủi chịu.
- Xe bác chủ sau cách âm ( hiệu quả thế nào chưa biết ) nếu bác tập trung "lắng nghe hiệu quả" sẽ có cảm giác ù hơn, nên em khuyên bác chủ cho 1 chút nhạc và relax, tập trung lái xe sẽ quen dần không gian mới trong xe, nếu vẫn ù thì xử lý cũng chưa muộn :).
Bác phán chuẩn quá, e ko thấy chỗ nào dùng máy đo âm gì cả, cứ dán dc chỗ nào dán tất, e cũng đang nghiên cứu vụ cách âm mà thấy hiu quá! Vả lại em chạy mâm thể thao nên chắc ồn hơn!

Hạng B1
29/12/15
55
98
18
39
Mình đang đi Civic 2.0 2014 cũng cùng đời xe bác chủ mà chẳng làm cách âm gì cả, mình thấy cũng chẳng ồn mấy chắc do mình dễ tính, mà sao ai cũng chê ồn, lên xe mở nhạc nhẹ thấy dễ chịu rồi, mình nghĩ bản thân xe cũng phải cần có lỗ thở để lưu thông không khí với bên ngoài và đương nhiên phải có tiếng ồn lọt vào xe, một phần cũng giúp người lái biết tình hình giao thông xung quanh.
Khi làm cách âm chắc xe bác chủ làm kín quá nên gây cảm giác ù.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Mình đang đi Civic 2.0 2014 cũng cùng đời xe bác chủ mà chẳng làm cách âm gì cả, mình thấy cũng chẳng ồn mấy chắc do mình dễ tính, mà sao ai cũng chê ồn, lên xe mở nhạc nhẹ thấy dễ chịu rồi, mình nghĩ bản thân xe cũng phải cần có lỗ thở để lưu thông không khí với bên ngoài và đương nhiên phải có tiếng ồn lọt vào xe, một phần cũng giúp người lái biết tình hình giao thông xung quanh.
Khi làm cách âm chắc xe bác chủ làm kín quá nên gây cảm giác ù.
Chính xác là đi civic nên mở tí nhạc nhẹ. Em từng chạy 1 mạch liên tục 16h về Quảng Ngãi chẳng thấy mệt nhọc gì mấy, về tới nơi bay vào a lê hấp 2 xị khỏe re.
Phân tích về độ ồn thì civic ồn gầm khi vào đường xấu, đường tốt im re. So về độ ồn động cơ thì êm hơn rất nhiều dòng xe khác ( tốc độ cao ở vòng tua thấp, 100km/h chưa tới 2000v/p, cách âm khoang máy tốt, cửa kín) nên chạy đường tốt cảm nhận dễ chịu.
Cách thích ứng chỉ có mở nhạc nhẹ là hợp lý nhất.:3ddanhdan:

• Like
Reactions: Navima and anhosg