Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
hoaminh2006 nói:
Bên đây họ đã sai lầm khi dán chống ồn đó bác, cẩn thận cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định mông má cho vợ 2
tham khảo ở đây nhé http://vnexpress.net/GL/O...-van/2009/11/3BA158D7/

Cái sai lầm lớn nhất là các bác này đã đánh giá qúa cao chất lượng chống ồn theo kiểu bình dân (dán bitummen) các bác ấy nghĩ là khi bỏ ra khoảng 2tr chống ồn là ngồi vào xe mình nó im phắc như Mer (mà mer cũng còn ồn đấy nhá) -> cái này là sai lầm ngay từ ý tưởng.

Còn muốn biết nó giảm được hay ko và giảm bao nhiêu phải có máy đo mới biết được, còn cảm nhận thì hơi bị khó đấy.

mà cái thớt này cũ lắm rồi mà

Hạng B1
27/10/09
76
5
8
49
Oh, xem xong thấy hoang mang quá, chẳng biết thế nào nữa! cám ơn thông tin từ bác hoaminh. Luôn tiện cho hỏi có ai biết mua cụm đèn sau của ED ở đâu va giá bao nhiêu kg? hay có cách nào lam cho nó sáng hơn kg? xin cảm ơn.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
52T.... nói:
Oh, xem xong thấy hoang mang quá, chẳng biết thế nào nữa! cám ơn thông tin từ bác hoaminh. Luôn tiện cho hỏi có ai biết mua cụm đèn sau của ED ở đâu va giá bao nhiêu kg? hay có cách nào lam cho nó sáng hơn kg? xin cảm ơn.

Bác ra tiệm A Châu An Dương Vương - Q5 thì có . Nên mang bóng hư theo hoặc nhớ đúng mã của bóng nghen bác, phía sau có mấy loại đèn sau:
- Đèn đuôi: W5W
- Đèn báo lùi xe hoặc đèn phanh: P21W
- Đèn báo rẽ phía sau: PY21W
- Đèn biển số: C5W

Hạng B1
27/10/09
76
5
8
49
Không phải bóng đèn dâu bác X108 ạh, ý em muốn hỏi cái chụp đèn đó bác, không biết giá nó là bao nhiêu nữa?

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Báb Turbo , sao em làm như bác xong thì giảm âm nhưng bị ù , đang nghien cứu cách chống ù . Sao bác cũng làm như thế mà không bị ù vậy ?

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Bản chất Fiat là .....ù và ồn. Giảm ồn chứ không giảm ù được Bac !

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Lâu lắm các bác lại đào cái thớt này lên.
Báo cáo các bác là xe Siena trước của em làm như vậy nhưng đi không bị ù so với lúc chưa dán.
Các bác lưu ý là xe Fiat đi số với vòng tua cao hơn xe Nhật nhé, nếu đi thấp dễ bị ù lắm, nhất là dòng Siena, sang albea thì vòng tua giảm đi 500v/ph
Em bi giờ đang đi albea rồi nhưng em cũng làm chống ồn giống như em Siena này và còn cộng thêm quả phun gầm chống ồn và lót sàn bằng tấm cao su chống ồn nữa, nói chung là hài lòng lắm các bác ạ

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Chào bác turbo , tấm cao sao chống ồn bác mua ở đâu và bao tiền thế , chắc em thiếu cái này nên nó ù .
Hôm trước em tháo xe ra thi công nhưng thấy mấy tấm cao su sàn nó mục hết ( xe em hơi cũ ) nên bỏ và lót vào mấy tấm xốp , không biết có phải thiếu cái này mà ồn không ?
Thi công xong thì cảm nhận chống ồn khá tốt , âm nghe rất được nhưng lại bị ù hơn lúc chưa làm.
Bác có cao kiến gì cho em bíêt nhé

Thanks